Trang 223 / 229 FirstFirst ... 218220221222223224225226228 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 2,221 đến 2,230 / 2281
    Like
    51
    @thanhtamst
    Font trong Windows có 2 thuộc tính là tên file và tên font, giả sử tên file của bạn là VNI-Times.TTF và tên font là VNI-Times.
    Khi một font được cài đặt thì tên file và tên font sẽ được Windows đăng ký vào registry tại địa chỉ:

HKEY_LOCAL_MACHINE:SOFTWARE:Microsoft:Windows NT:CurrentVersion:Fonts
    (thay dấu 2 chấm : bằng dấu back slash \)

Trong đó:
    Loại registry=REG_SZ
    Tên font được ghi ở mục Name
    Tên file được ghi ở mục Data, bao gồm cả đường dẫn nếu không lưu ở thư mục %windir%\Fonts
    Sử dụng lệnh regedit để xem thông tin nầy.

Trong XP, khi bạn copy font file vào thư mục Fonts và reset máy thì Windows sẽ tự động ghi thông tin nầy vào registry nên bạn sẽ sử dụng được font nầy ngay.

Trong W7 thì không như vậy, Windows không làm công việc nầy nên bạn phải tự làm bằng cách thêm thủ công hoặc sử dụng lệnh REG ADD để ghi thông tin vào registry (search reg add và add font trên GG sẽ thấy thôi) .

Nếu đăng ký hoàn chỉnh thì font sẽ có tác dụng sau thao tác log off/log on, không cần phải reset máy.

Trong W7, right click mouse trên font file rồi chọn Install là cài font được ngay, còn nếu muốn cầu kỳ thì làm như trên (copy, reg add...).
    Được sửa bởi fucosg lúc 06:14 ngày 28-05-2015

Like
    3
    Có thể tham gia câu lạc bộ thông qua tiêu chuẩn gì vậy?
    Chắc vui!!!!!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tapsu_VFP View Post
    Xin chào các bạn !!!
    Có ai biết giúp mình với, mình đang sử dụng VFP 9, mình muốn tìm trên máy tính đã có ổ USB chưa thì phải dùng cách nào!!!
    ( Giả sử máy tính có sẳn ổ C, D, E ( C,D là ổ cứng, E là ổ cd , nếu có ổ USB thì sẽ là ổ F:\ )
    U_Drive = "Danh sach USB: "
    FOR i=1 TO 26
    drive = CHR(i+64)
    dtype = DRIVETYPE(drive)
    IF dtype = 2
    U_Drive = U_Drive+drive
    ENDIF
    ENDFOR

Like
    0
    Chào các bác:
    Em có một phần mềm viết bằng VFP, phần in kết xuất ra file excel sử dung web brower để in, trước đây chạy trên winxp và office2003 thì ổn nhưng chạy trên win7 và office2007 trở lên thì khi chạy mở ra luôn file excel chứ không hiển thị được như trước nữa
    Được sửa bởi mylinhqt lúc 15:48 ngày 30-06-2015

Like
    0
    ban oi minh chua biet gi nhieu ve fox va sql server nhung minh minh dang quan tri bang chuong trinh viet bang ngon ngu nay. ban co the giup minh tim hiu dc k???
    thank a lot

Like
    0
    Mình đang tìm hiểu về Foxpro, mình muốn tạo 1 combo box để hiện thị các vật tư đã có trong table vattu, khi mình nhập vào 1 số từ khóa thì nó sẽ gợi ý ra các vật tư có sẵn trong table thì phải làm như thế nào.
    Thank all !

Like
    2
    Mình có 2 ý muốn hỏi, giúp tớ với.
    1. Tớ muốn nút thoát dấu X màu đỏ có tác dụng thì dùng lệnh gì, mình ấn tắt toàn báo lỗi.
    2. 1 trang report sau khi in là thoát ra ngoài màn hình Form, vậy muốn không thoát thì dùng lệnh gì ?

thank.

Like
    0
    Có bác nào rành về khoản CDSL Foxpro này không cho mình hỏi kết nối CSDL giữa VB và Foxpro như thế nào ạ ?

Like
    1
    Em dùng FoxPro để tạo ra 1 file excel, và insert dữ liệu từ 1 bảng dbf vào file excel này đã thành công, giờ em muốn dùng câu lệnh để định dạng cho các ô excel như chữ in đậm, nghiêng, gạch dưới, tạo viền cho các ô excel thì câu lệnh trong fox là gì nhỉ ?. Ace nào biết xin chỉ giáo giúp, xin cảm ơn các ace.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi three_xi View Post
    Em dùng FoxPro để tạo ra 1 file excel, và insert dữ liệu từ 1 bảng dbf vào file excel này đã thành công, giờ em muốn dùng câu lệnh để định dạng cho các ô excel như chữ in đậm, nghiêng, gạch dưới, tạo viền cho các ô excel thì câu lệnh trong fox là gì nhỉ ?. Ace nào biết xin chỉ giáo giúp, xin cảm ơn các ace.
    Bạn tìm đọc trong quyển "Visual Foxpro & SQL Server" do Nguyễn Ngọc Minh chủ biên- NXB Mũi Cà mau. Có đầy đủ các ví dụ như Bạn cần. ình cũng đang sử dụng quyển đó để thực hiện trên Excel

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 223 / 229 FirstFirst ... 218220221222223224225226228 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết