Trang 222 / 229 FirstFirst ... 217219220221222223224225227 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 2,211 đến 2,220 / 2281
    Like
    57
    Quote Được gửi bởi petitprince View Post
    Công ty mình đang kiếm người biết sử dụng Foxpro. Các bạn có quan tâm thì liên lạc với mình nhé.

Xin cảm ơn.
    Sao lien lac day ban

Like
    57
    3- Riêng việc xuất dữ liệu từ DBF ra Excel đồng thời chuyển font dữ liệu từ bảng mã TCVN3 sang UTF8, mình đã tham khảo ví dụ chuyenfont của bạn Tayngangvfp có class thuvienfont.vcx khá hay, có thể cần cho nhiều người. Việc xuất dữ liệu từ DBF ra Excel là tốt rồi, tuy nhiên mình còn vướng chuyển font TCVN3 --> Unicode ở điểm này: trong một xâu ký tự, có một ký tự cần là chữ thường, lại không thể hiện được chữ thường mà cứ là (chữ hoa), ví dụ hữu (TCVN3) khi chuyển sang Unicode thành hỮu hoặc nữ --> nỮ hoặc chữ --> chỮ … Nhờ bạn Tayngangvfp nghiên cứu thêm chút nữa, chỉnh code giúp mình khắc phục tình trạng đã nêu trên với.

Xin chào bạn Tayngangvfp
    Mình mới tham gia diễn đàn, xem đến bài này mình đang rất cần cách xuất ra Excel và dữ liệu từ bảng mã TCVN3 sang UTF8 bạn có thể gởi mail hướng dẫn cho mình cách làm được không ??. Email của mình: dungnq1965@gmail.com
    Xin cám ơn bạn trước

Like
    0
    Chào bạn Tapsu_VFP

Lâu rồi mình không vào diễn đàn!
    Có gì cần trao đổi thì bạn gửi qua email: tayngangvfp@yahoo.com.vn

Quote Được gửi bởi Tapsu_VFP View Post
    3- Riêng việc xuất dữ liệu từ DBF ra Excel đồng thời chuyển font dữ liệu từ bảng mã TCVN3 sang UTF8, mình đã tham khảo ví dụ chuyenfont của bạn Tayngangvfp có class thuvienfont.vcx khá hay, có thể cần cho nhiều người. Việc xuất dữ liệu từ DBF ra Excel là tốt rồi, tuy nhiên mình còn vướng chuyển font TCVN3 --> Unicode ở điểm này: trong một xâu ký tự, có một ký tự cần là chữ thường, lại không thể hiện được chữ thường mà cứ là (chữ hoa), ví dụ hữu (TCVN3) khi chuyển sang Unicode thành hỮu hoặc nữ --> nỮ hoặc chữ --> chỮ … Nhờ bạn Tayngangvfp nghiên cứu thêm chút nữa, chỉnh code giúp mình khắc phục tình trạng đã nêu trên với.

Xin chào bạn Tayngangvfp
    Mình mới tham gia diễn đàn, xem đến bài này mình đang rất cần cách xuất ra Excel và dữ liệu từ bảng mã TCVN3 sang UTF8 bạn có thể gởi mail hướng dẫn cho mình cách làm được không ??. Email của mình: dungnq1965@gmail.com
    Xin cám ơn bạn trước

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Chào anh Tayngangvfp, em có thắc mắc đã gửi vào email của anh.
    Tiện thể mọi người cho em thắc mắc thêm 1 vấn đề là tại sao khi đóng gói file thành *.exe thì lúc mở file nó chỉ hiện lên cái rồi tắt ngay? Còn đóng build thành file *.app thì vẫn chạy bình thường.
    Còn nữa, vì em dùng font VNI Times viết nên em muốn khi cài đặt tích hợp luôn file VNI Times vào C:\window\fonts của máy tính thì làm như thế nào ạ?

Like
    2
    Cả nhà cho mình hỏi. Mình có một form. Trên form có 2 grid sử dụng chung một data table. Mục đích để xem dữ liệu và đối chiếu các tháng của 2 năm. Khi click chuột vào một grid và di chuyển lên xuống thì data của grid còn lại cũng di chuyển lên xuống, nhưng bị lệch nhau. Làm thế nào để khi di chuyển lên xuống trên grid này thì grid kia cũng di chuyển và đồng nhất luôn một hàng ngang. Cám ơn nhiều

Like
    1
    Project mình làm xong rồi, giờ đang gặp khó khăn chỗ muốn build thành file exe nhưng mà không chạy được. Bấm vào file exe vừa build, nó hiện lên 1 giây rồi tắt ngay. Bị gì vậy cả nhà?

Like
    0
    Bạn nào cho mình xin đoạn code xuất dữ liệu từ FoxPro ra file Xml. Nội dung dữ liệu là Unicode nhé. Cảm ơn.
    Còn cách nào để dữ liệu trong DBF là UNIcode được vậy. Cái này làm nhiều lần toàn thất bại

Like
    0
    open form - tìm WindowType chuyển từ 0 - Modeless sang 1 - Modal - lưu - build exe - run

Like
    1
    Quote Được gửi bởi luu_luu View Post
    open form - tìm WindowType chuyển từ 0 - Modeless sang 1 - Modal - lưu - build exe - run
    Ý mình là cho nó chạy độc lập với VFP.
    Làm như vậy mình đã thử nhưng chỉ chạy khi nào mình mở sẳn VFP nếu không thì nó vẫn hiện rùi tắt ngay.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------
    Mình xin hỏi thêm một vấn đề về câu lệnh sau:
    tcRootPath=JUSTPATH(SYS(16,0))
    tcRootPath=ADDBS(SUBSTR(tcRootPath,AT(":",tcRootPa th)-1))
    IF MESSAGEBOX('BAN XAC NHAN THEM FONT VAO HE THONG?',4+32+256,'THOAT')=6
    COPY FILE &tcRootPath \ FONTS \ VNITimes . TTF TO C : \ WINDOWS \ Fonts\ VNITimes . TTF
    MESSAGEBOX('SAO CHEP THANH CONG!')
    ELSE
    RETURN
    ENDIF
    Trên máy cài WinXP thì có hiệu quả nhưng trên máy cài Win7 thì không được. Tại sao vậy ạ?
    Do không post link được nên mình thêm vào mấy khoảng trắng trong lệnh copy.

Like
    9
    -Trên win XP khi khởi động lại thì wind load lại thư mục font còn win 7,8 cơ chế load font lại khác, khi nào có setup, thay đổi thì load lại va ghi nhận để 1 nơi nào đó ..., tại sao win7 chạy nhanh và dung lượng lớn ???. Thao tắc copy vào thư mục font của win 7 không nhận diện đc.
    -Bạn nên tham khảo lại về cơ chế Form main. READ EVENTS là câu lệnh cuối cùng ở file main

Trang 222 / 229 FirstFirst ... 217219220221222223224225227 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết