Trang 125 / 229 FirstFirst ... 120122123124125126127128130 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1,241 đến 1,250 / 2281
    Like
    0

Widgets Clock for VFP

Quote Được gửi bởi vanvietkhoa View Post
    Bạn ơi, mail của mình là : vanvietkhoa @ gmail.com bạn ah ? Bạn gửi cho mình cái Class đó nhé !! thank Bạn nhiều lắm !! ^^~!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các Bạn ơi ! Mình Tạo 1 form đăng nhập và mình muốn tạo 1 checkbox có chức năng: khi được chọn thì ghi nhớ tên Đăng nhập và mật khẩu và ngược lại.. nhưng mình ko bít viết code thế nào và ở đâu... Mọi người giúp mình vs. Thank thank nhìu lắm !!^^
    Chào bạn Vanvietkhoa
    Tôi đã gửi mail (đính kèm Clock.rar để bạn tham khảo).

Parker Pen.

Like
    0
    Mình có vấn đề cần hỏi các bro : Có cách nào in form trong visual fox pro ko ?
    Hiện tại mình đang nhúng chart trong excel vào form fox, trong report ko hỗ trợ nhúng nên đành phải hỏi cách in trên form. Rất mong được giúp đỡ.
    Giải pháp cuối cùng của mình là dùng lệnh trong fox bật file excel chứa chart cần in, nhưng cách này quá bất tiện.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi sweetboy2805 View Post
    Mình có vấn đề cần hỏi các bro : Có cách nào in form trong visual fox pro ko ?
    Hiện tại mình đang nhúng chart trong excel vào form fox, trong report ko hỗ trợ nhúng nên đành phải hỏi cách in trên form. Rất mong được giúp đỡ.
    Giải pháp cuối cùng của mình là dùng lệnh trong fox bật file excel chứa chart cần in, nhưng cách này quá bất tiện.
    Cách in trên form nghĩa là sao bạn có thể giải thích kỹ hơn không ?

Like
    0
    Đầu năm mới tạo thêm một modul cho PM kế toán, khi chạy bằng file *.fxp trên nền VFP9 thì OK, nhưng khi kết nối với PM , chạy bằng file đã buid *.exe thì báo lỗi là File acces denied : c:\temp\baocao.dbf và c:\temp\baocao.idx. dò lại code thì thấy đã ok , ko biết lỗi từ đâu xuất hiện. Ai chỉ giúp cách kiểm tra, khắc phục với.
    Cám ơn nhiều!

Like
    3

Kiểm tra lỗi không thể truy cập ...

Quote Được gửi bởi tungvv View Post
    Đầu năm mới tạo thêm một modul cho PM kế toán, khi chạy bằng file *.fxp trên nền VFP9 thì OK, nhưng khi kết nối với PM , chạy bằng file đã buid *.exe thì báo lỗi là File access denied : c:\temp\baocao.dbf và c:\temp\baocao.idx. dò lại code thì thấy đã ok , ko biết lỗi từ đâu xuất hiện. Ai chỉ giúp cách kiểm tra, khắc phục với.
    Cám ơn nhiều!
    Chào bạn Tungvv ...
    Bạn kiểm tra lại phần chương trình thực hiện trước dòng lệnh báo lỗi, khi kết nối, có thể trước đó chương trình đã thực hiện (lệnh) mở bảng này hoặc đã mở cơ sở dữ liệu (Database) này rồi.

Nếu có dòng lệnh mở bảng:
    Use c:\temp\baocao.dbf
    Bạn thử thay bằng dòng lệnh:
    Sele baocao

Chúc thành công

Like
    0

Kiểm tra lại nhé !

Quote Được gửi bởi tungvv View Post
    Đầu năm mới tạo thêm một modul cho PM kế toán, khi chạy bằng file *.fxp trên nền VFP9 thì OK, nhưng khi kết nối với PM , chạy bằng file đã buid *.exe thì báo lỗi là File acces denied : c:\temp\baocao.dbf và c:\temp\baocao.idx. dò lại code thì thấy đã ok , ko biết lỗi từ đâu xuất hiện. Ai chỉ giúp cách kiểm tra, khắc phục với.
    Cám ơn nhiều!
    Theo mình lỗi này có hai vấn đề là :
    _ khi bạn mở file buil *.exe thì bạn cũng đang mở chương trình fox để truy cập vào Project đó. Mà Cơ sở dữ liệu chỉ cho 1 chương trình truy cập trong thời gian thực.
    Cách giải Quyết thoát Fox trước khi chạy file *.exe
    _ Ở form chính của chương trình ở sự kiện Destroy bạn nên viết thêm lệnh "Quit" để thoát hoàn toàn fox, nếu bạn chỉ thoát thông thường thisform.release thì chỉ form đó được đóng mà CSDL vẫn mở vì vậy khi bạn mở lại chương trình thì sẽ xuất hiện thông báo trên.
    Thân !^^~

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangnnm View Post
    Cách in trên form nghĩa là sao bạn có thể giải thích kỹ hơn không ?
    Cám ơn bạn đã quan tâm, ý của mình thế này : Mình muốn in mấy cái biểu đồ ra giấy để báo cáo cho sếp. Nhưng mà report trong fox lại không hỗ trợ về biểu đồ. Mình đã sử dụng giải pháp là nhúng biểu đồ trong excel qua fox, nhưng nó chỉ hiển thị được trên form thôi. Bây giờ mình muốn in nguyên cái form có hình biểu đồ đó ra giấy , có cách nào ko hả bạn ?

PS : Đừng chỉ mình cách chụp màn hình nhé

Like
    5
    Quote Được gửi bởi sweetboy2805 View Post
    Cám ơn bạn đã quan tâm, ý của mình thế này : Mình muốn in mấy cái biểu đồ ra giấy để báo cáo cho sếp. Nhưng mà report trong fox lại không hỗ trợ về biểu đồ. Mình đã sử dụng giải pháp là nhúng biểu đồ trong excel qua fox, nhưng nó chỉ hiển thị được trên form thôi. Bây giờ mình muốn in nguyên cái form có hình biểu đồ đó ra giấy , có cách nào ko hả bạn ?

PS : Đừng chỉ mình cách chụp màn hình nhé
    Nhu cầu của bạn rõ ràng là phải chụp ảnh màn hình thôi . Nhưng mà chụp programmatically .
    Bạn có thể thử tham khảo ở đây : http://www.foxite.com/downloads/defa....zip&category=

Like
    0

Thông tin Lấy dữ liệu từ tệp báo cáo excel vào foxpro

Chào các bạn! Cho mình hỏi đã có bạn nào làm ứng dụng lấy dữ liệu từ các tệp excel theo cấu trúc, tệp excel có phần header và phần Data. Đầu tiên là phần header sau đó là phần Data. Phần Data bắt đầu từ dòng thứ 5 chẳng hạn. Mình định làm theo kiểu như sau, tạo 1 Object Excel rồi sau đó mở tệp dữ liệu, copy sang 1 tệp khác, xóa các dòng header đi sau đó save as thành dạng dbf. Không biết có cách nào khác nữa không nhỉ. Không sử dụng DBO vì nó loằng ngoằng lắm.

Like
    3

Insert biểu đồ ra Word

[quote=sweetboy2805;2532521] ... Mình muốn in mấy cái biểu đồ ra giấy để báo cáo cho sếp. Nhưng mà report trong fox lại không hỗ trợ về biểu đồ. Mình đã sử dụng giải pháp là nhúng biểu đồ trong excel qua fox, nhưng nó chỉ hiển thị được trên form thôi. Bây giờ mình muốn in nguyên cái form có hình biểu đồ đó ra giấy , có cách nào ko hả bạn ?
    .....

Gửi bạn sweetboy2805 ...

Ý của bạn là hay đấy …, từ trước tôi cũng có nhu cầu, cố lục lọi tìm cách in trực tiếp biểu đồ dạng Column, Pie … từ form xuất ra Report hoặc in ra giấy, nhưng không làm được. Theo tôi thì giải pháp dùng lệnh VFP in Form ra giấy là không đơn giản. Trong khi chờ đợi các cao thủ tư vấn, giúp bạn, tôi có thiển ý, nếu bạn đã dùng VFP chuyển dữ liệu thành dạng biểu đồ (Excel), bạn tạo thêm nút lệnh in trên form, trong biến cố Click của nút In này, bạn viết code chèn (insert) biểu đồ đó ra file Word nào đó (thay cho xuất ra Report), sau đó dùng VFP gọi file Word này --> in ra giấy.

Chào bạn
    Character

Trang 125 / 229 FirstFirst ... 120122123124125126127128130 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết