Trang 123 / 229 FirstFirst ... 118120121122123124125126128 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1,221 đến 1,230 / 2281
    Like
    0
    Tôi muốn ghép nhiều file dfp lại với nhau thì phải làm sao bạn nào biết chỉ dùm với

Like
    0

Bổ sung các mẫu tin của nhiều bảng vào một bảng

Quote Được gửi bởi tnttx View Post
    Tôi muốn ghép nhiều file dfp lại với nhau thì phải làm sao bạn nào biết chỉ dùm với

Chào bạn Tnttx
    Nếu các bảng table (DBF) đặt tại thư mục hiện hành và có cấu trúc giống nhau;
    Tên bảng1 là: Table1.dbf
    Tên bảng2 là: Table2.dbf
    Tên bảng3 là: Table3.dbf
    …………………………….

Để bổ sung các mẫu tin của các Table(2,3…) vào cuối Table1 , bạn thực hiện đoạn Code sau (có thể thực hiện từng lệnh này tại cửa sổ lệnh (Command Window):

USE Table1 && mở Table1
    APPEND FROM Table2 && bổ sung các mẫu tin của Table2 vào cuối Table1

APPEND FROM Table3 && bổ sung các mẫu tin của Table3 vào cuối Table1

………………………………………

Chúc bạn luôn thành công trong năm mới.
    Parker Pen

Like
    0

Chỉ giúp mình cách chuyển chương trình từ Fox8-->fox 9

Em chạy fox8 thì ok. chuyển sang chạy fox 9 chương trình báo lỗi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangnnm View Post
    Có thể máy của bạn thiếu các font TCVN3 . Ban hãy thử tìm download các font đó về install xem kết quả thế nào !
    van khong duoc ban a

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dungnt.pro View Post
    Em chạy fox8 thì ok. chuyển sang chạy fox 9 chương trình báo lỗi.
    Chào bạn Dungnt.pro

Riêng tôi và có lẽ một số bạn khác cũng chưa gặp trường hợp này bao giờ, thông thường (nếu không thuộc phạm vi cần lưu ý mà MS cảnh báo các điểm mới so với Version trước) chương trình chạy trên VFP8 tốt thì chạy trên VFP9 cũng tốt. Tôi đã từng sử dụng chương trình viết từ ứng dụng VFP6 chuyển sang dùng trên VFP9 chưa phát hiện lỗi gì.
    Do bạn diễn giải ngắn gọn, chưa nêu cụ thể chương trình báo câu lỗi gì?, khi nào (lúc đang khởi động chương trình hay lúc gọi thi hành gì gì …đó? hoặc …) nếu biết càng cụ thể tình huống, nhiều bạn sẽ gợi ý cách giải quyết sát hợp nhất. Do chưa nhiều kinh nghiệm nên tôi chỉ có thể gợi ý chung chung sau:
    - Dựa vào thông báo lỗi để xem lại tình huống thiết kế các đối tượng tại thời điểm báo lỗi hoặc tồn tại cách khai báo nào đó mà VFP9 không nhận ra …
    - Xem lại các file *.dll kèm theo chương trình có đủ chưa (Msvcr71.dll, Vfp9renu.dll, Vfp9r.dll…).
    - Hoặc chú ý thêm các tùy chọn khai báo tại hộp thoại Options từ menu Tools của VFP9 nếu đang thiết kế…

Chào bạn.
    Parker Pen

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi thachlangthang View Post
    mình sử chương trình Quản lí HSinh chay trên foxpro 9.0 nhưng nó khong hiển thj được tiếng việt xin các đại ca chỉ giúp
    Gửi bạn Thachlangthang …

Tôi chia sẻ kinh nghiệm có lần gặp trường hợp này, biểu hiện là khi sử dụng chương trình trên Hệ điều hành (HĐH) WinXp trở về trước thì giao diện (tôi sử dụng font màn hình MS Sans Serif) thể hiện tiếng Việt bình thường, nhưng chạy chương trình trên HĐH Vista, Win7, giao diện không thể hiện được tiếng Việt (do cách quản lý font của Hệ điều hành Vista, Win7, font này mang thuộc tính ẩn - Hidden Attributes, nên chương trình không đọc được). Tôi phải viết thêm lệnh chuyển tất cả điều khiển sang dùng font “.Vntime” tại Procedure Init của mỗi mẫu biểu:

This.setall('fontname','.Vntime')
    This.setall('fontsize',10)

Kết quả giao diện thể hiện tiếng Việt bình thường.
    Đây chỉ là kinh nghiệm một trường hợp cụ thể (sử dụng font MS Sans Serif) tôi đã giải quyết ổn, tôi chia sẻ kinh nghiệm với bạn. Riêng trường hợp bạn nêu, tôi chưa xác định được nguyên nhân (giao diện sử dụng font gì, chạy trên HĐH nào…), bạn cần tìm hiểu để có giải pháp xử lý đúng.

Chào bạn.
    Parker Pen
    Được sửa bởi Parker Pen lúc 11:18 ngày 02-01-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    5
    Quote Được gửi bởi thachlangthang View Post
    van khong duoc ban a
    Vậy thì tôi đoán rằng phần mềm bạn đang dùng sử dụng form của windows , nên bạn cần phải chuyển font của hệ thống mới có thể hiển thị tiếng Việt ( title bar, messagebox ...v...v )
    Đây là file để chuyển font hệ thống sang TCVN3 tự động , nhưng tôi báo trước với bạn là chuyển thì dễ nhưng chuyển ngược lại rất mất công , và giao diện của máy sẽ rất là khó chịu ( xấu ) .
    http://www.mediafire.com/?8t0dxyd3ljzqrg5

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Parker Pen View Post
    Chào bạn Dungnt.pro

Riêng tôi và có lẽ một số bạn khác cũng chưa gặp trường hợp này bao giờ, thông thường (nếu không thuộc phạm vi cần lưu ý mà MS cảnh báo các điểm mới so với Version trước) chương trình chạy trên VFP8 tốt thì chạy trên VFP9 cũng tốt. Tôi đã từng sử dụng chương trình viết từ ứng dụng VFP6 chuyển sang dùng trên VFP9 chưa phát hiện lỗi gì.
    Do bạn diễn giải ngắn gọn, chưa nêu cụ thể chương trình báo câu lỗi gì?, khi nào (lúc đang khởi động chương trình hay lúc gọi thi hành gì gì …đó? hoặc …) nếu biết càng cụ thể tình huống, nhiều bạn sẽ gợi ý cách giải quyết sát hợp nhất. Do chưa nhiều kinh nghiệm nên tôi chỉ có thể gợi ý chung chung sau:
    - Dựa vào thông báo lỗi để xem lại tình huống thiết kế các đối tượng tại thời điểm báo lỗi hoặc tồn tại cách khai báo nào đó mà VFP9 không nhận ra …
    - Xem lại các file *.dll kèm theo chương trình có đủ chưa (Msvcr71.dll, Vfp9renu.dll, Vfp9r.dll…).
    - Hoặc chú ý thêm các tùy chọn khai báo tại hộp thoại Options từ menu Tools của VFP9 nếu đang thiết kế…
    Parker Pen
    Dạ vâng. Cảm ơn anh. Để em kiểm tra lại rồi có gì em nhờ anh giúp đỡ nhé.

Like
    0

cần hổ trợ về VF

hi các bạn. Bạn nào biết cách dịch số sang chữ giúp mình viết đoạn code
    vd:
    textbox 1 = 50.000 đ
    TEXBOX 2 = Năm mươi ngàn đồng

Like
    0

Hàm dịch số sang chữ

Quote Được gửi bởi toivbard View Post
    hi các bạn. Bạn nào biết cách dịch số sang chữ giúp mình viết đoạn code
    vd:
    textbox 1 = 50.000 đ
    TEXBOX 2 = Năm mươi ngàn đồng
    Chào bạn Toivbard …

Một số bài trên diễn đàn đã có hỏi và trả lời vấn đề tương tự như bạn nêu. Bạn có thể tham khảo hàm tự tạo VND() của bạn Icanvn đã dùng ổn tại link này:

http://ddth.com/showthread.php?t=19979&page=24

Hoặc:

http://ddth.com/showthread.php?t=19979&page=55

Bạn tham khảo đưa vào form chỉnh sửa phù hợp để nhập và hiện kết quả trên text box của bạn.

Chào bạn.
    Parker Pen
    Được sửa bởi Parker Pen lúc 19:53 ngày 09-01-2011

Like
    0
    ban chỉ thêm dùm cách gọi hàm này, vd như: obj naòo?, procedure naòo?. Bỏ lâu rồi nên quên hết. Thank!

Trang 123 / 229 FirstFirst ... 118120121122123124125126128 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết