Trang 121 / 229 FirstFirst ... 116118119120121122123124126 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1,201 đến 1,210 / 2281
    Like
    5
    Quote Được gửi bởi ngmcuongbl View Post
    Hiện em có 2 bảng dữ liệu có cấu trúc như sau: bảng a(madt, ten, quequan) bảng b(madt, ten) trong bảng b chứa nhiều mã trong đó có madt của bảng a, anh/chị giúp em câu lệnh để xóa đi những madt đã có này ạ. Xin cám ơn
    Code:
    Delete from b where madt in ( Select madt from a )

Like
    0
    Không thấy nút thanks, cám ơn hoangnnm thật nhiều nhé. Bạn cho mình nick chat yahoo của bạn nghen

Like
    0
    Chào các bạn ...
    Tôi có một form sử dụng control Oletree dùng thể hiện cây thư mục (dữ liệu của cây thư mục lấy từ một DBF), khi form thi hành, màu sắc của font thể hiện trên cây thư mục này ngầm định là màu đen (control Oletree này không có thuộc tính ForeColor).
    Tôi muốn thay màu sắc tất cả font thư mục hoặc có thể một vài font thư mục cần thiết (được chỉ định trước) của control Oletree này bằng màu sắc font tùy ý, nhưng chưa làm được. Nhờ các Bạn, nếu có cách nào làm được xin tư vấn giúp.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Fish eye View Post
    Chào các bạn ...
    Tôi có một form sử dụng control Oletree dùng thể hiện cây thư mục (dữ liệu của cây thư mục lấy từ một DBF), khi form thi hành, màu sắc của font thể hiện trên cây thư mục này ngầm định là màu đen (control Oletree này không có thuộc tính ForeColor).
    Tôi muốn thay màu sắc tất cả font thư mục hoặc có thể một vài font thư mục cần thiết (được chỉ định trước) của control Oletree này bằng màu sắc font tùy ý, nhưng chưa làm được. Nhờ các Bạn, nếu có cách nào làm được xin tư vấn giúp.
    1/Thiết lập font color cho Ole TreeView = cách duyệt từng Node:
    TreeView.Nodes(i).ForeColor=<Số hiệu màu>
    2/Thiết lập màu nền cho text: TreeView.Nodes(i).BackColor =<Số hiệu màu>

Like
    0
    Các bạn không ai quan tâm đến chữ ký điện tử sao?

Like
    0

Thiết lập màu chữ, màu nền cho Ole TreeView

Quote Được gửi bởi tayngangvfp View Post
    1/Thiết lập font color cho Ole TreeView = cách duyệt từng Node:
    TreeView.Nodes(i).ForeColor=<Số hiệu màu>
    2/Thiết lập màu nền cho text: TreeView.Nodes(i).BackColor =<Số hiệu màu>
    Chào bạn Tayngangvfp …
    Theo hướng dẫn của Bạn, tôi đã thực hiện tốt.
    Bạn rất nhiệt tình, luôn sẵn lòng giúp tất cả.
    Giáng sinh, năm mới sắp đến, chúc bạn và gia đình thật nhiều niềm vui, luôn tràn đầy hạnh phúc.

Chào thân ái.
    Fish Eye

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chào các bạn …
    Tôi vướng vấn đề này nhờ các bạn giúp:
    Sau khi chương trình xuất một file DBF ra file Excel, người dùng mở xem file Excel này, bình thường nếu không chỉnh sửa, khi tiếp tục chương trình tự đóng (mặc dù đang mở) và xoá file Excel này để chuẩn bị xuất lần sau.
    Chỉ trong trường hợp người dùng có chỉnh sửa file Excel này và không quan tâm Lưu (Save) những thay đổi, thì chương trình không thể đóng và không xoá trước khi Lưu file Excel, (mà xuất hiện hộp thoại Microsoft Excel nhắc “…lưu những thay đổi ... ?” - file Excel đang tồn tại ở chế độ minimize). Đây là vấn đề hạn chế, ngoài ý muốn của chương trình.
    Nhờ các bạn tư vấn giúp tôi về đoạn code Lưu file Excel này hoặc xoá (Delete) file Excel nêu trên bất kể (phớt lờ) file Excel chưa Lưu (Save) hoặc đề xuất giải pháp khác thay cho hạn chế bất cập này.

Xin chào
    Fish eye
    Được sửa bởi Fish eye lúc 10:44 ngày 22-12-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Fish eye View Post
    Chào bạn Tayngangvfp …
    Theo hướng dẫn của Bạn, tôi đã thực hiện tốt.
    Bạn rất nhiệt tình, luôn sẵn lòng giúp tất cả.
    Giáng sinh, năm mới sắp đến, chúc bạn và gia đình thật nhiều niềm vui, luôn tràn đầy hạnh phúc.

Chào thân ái.
    Fish Eye

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chào các bạn …
    Tôi vướng vấn đề này nhờ các bạn giúp:
    Sau khi chương trình xuất một file DBF ra file Excel, người dùng mở xem file Excel này, bình thường nếu không chỉnh sửa, khi tiếp tục chương trình tự đóng (mặc dù đang mở) và xoá file Excel này để chuẩn bị xuất lần sau.
    Chỉ trong trường hợp người dùng có chỉnh sửa file Excel này và không quan tâm Lưu (Save) những thay đổi, thì chương trình không thể đóng và không xoá trước khi Lưu file Excel, (mà xuất hiện hộp thoại Microsoft Excel nhắc “…lưu những thay đổi ... ?” - file Excel đang tồn tại ở chế độ minimize). Đây là vấn đề hạn chế, ngoài ý muốn của chương trình.
    Nhờ các bạn tư vấn giúp tôi về đoạn code Lưu file Excel này hoặc xoá (Delete) file Excel nêu trên bất kể (phớt lờ) file Excel chưa Lưu (Save) hoặc đề xuất giải pháp khác thay cho hạn chế bất cập này.

Xin chào
    Fish eye
    oexcel=createobject([excel.application])
    oexcel.workbook.add
    ..............
    ..............
    ..............
    ..............
    oexcel.save
    oexcel.quit
    release oexcel.

Like
    0

Lưu filename.xls bằng VFP

Quote Được gửi bởi luu_luu View Post
    oexcel=createobject([excel.application])
    oexcel.workbook.add
    ..............
    ..............
    ..............
    ..............
    oexcel.save
    oexcel.quit
    release oexcel.
    Chào bạn Luu_Luu thân mến…
    Theo hướng dẫn của bạn tôi đã thêm lệnh: oExcel.Save vào đoạn Code của chương trình trước lệnh đóng và xoá file Excel.
    Kết quả thi hành đúng mong muốn (chương trình tự lưu file Excel bất kể các thay đổi, sau đó đóng và xoá file Excel này).
    Cám ơn bạn nhiều, Chúc bạn và gia đình hưởng mùa giáng sinh vui vẻ, năm mới nhiều hạnh phúc và thành công.

Hẹn gặp lại.
    Fish eye

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nhatkhoa1001 View Post
    Mong các anh chị có thể giúp em đôi chút về chương trình Foxpro!
    Hiện tại ở cơ quan em dang xài chương trình tín dụng Foxpro, em muốn xuất các report ra file excel để tiện hơn trong công tác quản lý cũng như đối chiếu số liệu nhưng em ko biết làm cách nào để xuất được.
    Đây là đường dẫn folder của chương trình:
    http://www.mediafire.com/?t5up1xz3u26f3u2
    Em xin cảm ơn các anh chị trước.
    Nếu có nhiều cách xuất report của file thì xin các anh chị hướng dẫn luôn cho em để em học hỏi thêm.
    Thank all!
    thí dụ bạn đã có file kết quả
    use DATA
    EXPORT TO <FILENAME> TYPE XLS FIELDS <DANH SÁCH FIELD> FOR(WHILE) <ĐIỀU KIỆN>

Like
    5

Thông tin

Quote Được gửi bởi nhatkhoa1001 View Post
    Thanks anh đã hướng dẫn cho em, nhưng ý em muốn xuất là xuất theo các report đã có sẵn trong chương trình tín dụng mà em đã upload.
    Vì làm theo cách này sẽ không xuất được các loại báo cáo mà em cần, ví dụ như:
    1. Danh sách tiết kiệm của từng cụm hoặc tất cả.
    2. Tình hình công nợ của các phường, cụm, ...
    3. Danh sách cho vay,...
    Nói chung là tất cả các báo cáo trong mục "IN BÁO CÁO" em làm theo cách anh đã hướng dẫn nhưng dều không được.
    Mong anh nghiên cứu file chương trình của em và chỉ dẫn thêm cho em!
    http://www.mediafire.com/?p81uy6z3au3uo
    Cảm ơn anh thêm 1 lần nữa.
    Nếu bạn muốn export 1 report foxpro đã lên số liệu ( ra hình báo cáo rồi ) thì không thể copy ngang như bạn luu_luu nói được .
    Có 2 cách :
    - 1 là bạn bỏ tiền ra mua soft trên mạng phục vụ việc export frx ra xls . Nhưng cách này không khả thi lắm bởi vì khi export ra, đa số các soft đó sẽ vẽ y trên excel y chang như số liệu hiển thị trên report frx của bạn . Điều này dẫn đến 1 file xls đã được export có thể có đến vài trăm hoặc vài ngàn cột ( vì là vẽ mà , ví dụ 1 số 3 hiển thị trên frx thì ở excel nó sẽ dùng 50 cột chẳng hạn để vẽ cho ra số 3 đó )
    - 2 là bạn phải lập trình , cái này thì hơi khó nhưng bù lại bạn chịu khó thì sau này bạn có cái để xài , hehe .

Trang 121 / 229 FirstFirst ... 116118119120121122123124126 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết