Trang 119 / 229 FirstFirst ... 114116117118119120121122124 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1,181 đến 1,190 / 2281
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi Parker Pen View Post
    Xin chào các bạn, tôi là thành viên mới, có dùng Fox for Dos (từ trước 1990), nay nhờ các bạn chỉ giúp các vấn đề như sau:
    Tôi đang sử dụng một chương trình (VFP9.0) chạy độc lập, không cài đặt; trong chương trình này có một biểu mẫu (form) sử dụng file Filer.dll, Filer.vcx (source có tích hợp cùng thư mục với form sử dụng).
    Bình thường chương trình (có kèm các file Filer.dll, Filer.vcx …) chạy file thực thi (*.exe) khá ổn định ngay cả trong máy tính không cài VFP, duy chỉ có chức năng tìm kiếm (file, thư mục …) của form này (form sử dụng file Filer.dll, Filer.vcx…) là không hiện kết quả (Error thông báo “đăng ký thư viện”) nhưng nếu chạy trong máy tính có cài VFP9, thì form thực hiện (tìm kiếm file, thư mục …) rất hiệu quả.
    Tại máy không cài VFP, tôi đăng ký tại hộp Start - Run … (của Windows) dòng lệnh:
    REGSVR32 /s "Ổ đĩa:\...\FILER.DLL"
    nhưng không có kết quả mong muốn…

1- Tôi chưa tìm ra nguyên nhân, Bạn nào biết xin chỉ giúp …

2- Xem Help của VFP9, xem Hỗ trợ của MicroSoft, xem Registry của máy tính có cài VFP9, tôi thấy có các từ khoá như “FileUtil Class”, “Filer.FileUtil.1 …” Tôi muốn đăng ký vào Registry của máy tính (không cài VFP) các từ khoá này thì phải làm như thế nào ? Nhờ các bạn chỉ giúp.

3-Hướng dẫn cách sử dụng InstallShield (để bảo đảm tích hợp đủ các thành phần khi tạo bản cài đặt).
    Xin chào thân ái, rất mong sự giúp đỡ của các bạn.
    (Các bạn có thể gửi giúp đến Email Nguyentiennhu90@gmail.com)
    Cài vào Windows\System các tệp tin điều khiển của VFP9 ( *.dll) gồm : gdiplus.dll,msvcp70.dll,msvcr70.dll,msvcp71.dll,ms vcr71.dll, các tệp tin ngôn ngữ : vfp9chs.dll,vfp9cht.dll,vfp9enu.dll ..., vfp9r.dll,vfp9rchs.dll,vfp9rcht.dll ..., vfp9t.dll,vfp9tchs.dll ...
    Khởi động lại máy.

Like
    0

Chào bạn Hungtuan61 và các bạn ...

Cám ơn bạn Hungtuan61 và các bạn đã quan tâm và gửi Mail chia xẻ với tôi, tôi đã làm tất cả nhưng không thành công. Vấn đề trở ngại ở đây là chỉ duy nhất một form thực hiện chức năng tìm kiếm có sử dụng lệnh đăng ký file Filer.dll kèm theo (hoạt động tốt trong máy tính có cài VFP) không hoạt động trong máy tính không cài VFP (trong khi tất cả các forms khác trong chương trình này đều chạy ổn định cũng trong máy tính đó). Tôi nghĩ có thể là vấn đề cá biệt có sự kiểm soát nào đó của riêng máy tính người dùng này (chẳng hạn như đóng băng, không cho thực hiện lệnh đăng ký…, không hẵn do chương trình), tôi kiểm tra lại sau. Chúng ta tạm dừng vấn đề này ở đây để dành thời gian trao đổi những vấn đề khác có tính phổ biến hơn.
    Chào tất cả các bạn.
    Parker Pen

Like
    1
    Xin chào các ACE,
    Cho mình hỏi có lệnh nào để khi PREVIEW không để hiện nút Print (không muốn người dùng nhấn IN khi preview)
    Cảm ơn.

Like
    0

Help.....

Các Bác ơi, Em muốn làm cái đồng hồ trên Form của Fox mà không biết làm sao nữa , các Bác Giúp EM với. Em đã thử chèn 1 file Flash(Flash có chuơnh trình Đồng hồ trên đó) nhưng ko chèn được... huhu

HELP ME !!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vanvietkhoa View Post
    Các Bác ơi, Em muốn làm cái đồng hồ trên Form của Fox mà không biết làm sao nữa , các Bác Giúp EM với. Em đã thử chèn 1 file Flash(Flash có chuơnh trình Đồng hồ trên đó) nhưng ko chèn được... huhu

HELP ME !!
    Bạn muốn chèn đồng hồ điện tử hay đồng hồ có kim chỉ giờ? Nếu đồng hồ điện tử thì bạn có thể dùng các Lable hoặc Textbox để hiển thị thời gian đồng hồ chạy.
    sử dụng các hàm: DTOC(), DATETIME()...tùy theo mục đích của bạn. Còn đồng hồ có kim chạy thì phức tạp một chút. Bạn dùg kết hợp Hình ảnh (Đồng hồ - Không có kim) + Đường thẳng. Bạn dùng hàm kiểm tra thời gian sau đó thay đổi tọa độ của đường thẳng cho phù hợp trên đồng hồ. Chúc bạn thành công.

Like
    0

Add Glass XP Widgets to your Visual Foxpro Screens

Quote Được gửi bởi vanvietkhoa View Post

HELP ME !!
    Chào bạn !
    Tôi không biết cái “… (Flash có chương trình Đồng hồ trên đó) …” của bạn có chức năng sử dụng như thế nào? Trong khi chờ đợi ai đó giúp bạn, tôi gợi ý bạn có thể tham khảo tại:
    http://weblogs.foxite.com/bernardbou...1/04/2798.aspx
    (==> Widgets Clock for VFP), bạn tải về chỉnh sửa phù hợp, chèn vào form (thay cho chèn Flash).
    Hoặc nếu thực sự cần, bạn cho biết mail của bạn, tôi có thể gửi bạn tham khảo một Class (Clock.vcx) đồng hồ mặt tròn dạng kim hoặc dạng Số, bạn có thể chỉnh sửa, ứng dụng vào form mình chọn.

Parker Pen.

Like
    0

Giúp mình với

Sau khi ghost win lại phục hôi dữ liệu chuong trình bị lỗi bác nào pro giúp mình với 3 ngày nữa nộp bài rồi
    http://www.mediafire.com/?d4h5brv5uyunugp

Like
    1

Like
    0
    Xin chào các bạn, cho mình hỏi làm cách nào để mình học Visual FoxPro một cách nhanh chóng! xin cám ơn các bạn.

Like
    0

!!!

Còn mắc phải một vài lỗi nhưng thank bác nhiều nhá

Trang 119 / 229 FirstFirst ... 114116117118119120121122124 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết