Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Cần chú ý ! Cách cài drive cho máy tính!!!!!!!

Em đang học về cài đặt máy tính, em hok bit cài drive nhw thế bào. Có bác nào bít làm ơn giúp em nha!!!!!Thanksssssss
    Quote Quote

Like
    13
    Nếu xài windown thì sau khi cài win xong bạn bắt đầu cài drive cho máy tính của mình.
    Việc cài thì tùy từng người và thoái quen, cũng như kinh nghiệm.
    Cách nhanh nhât là bạn bỏ đĩa drive kèm theo khi mua máy vào để bắt đầu cài.
    Thông thường đĩa này sẽ chạy tự động, nếu không chạy tự động thì bạn nên cài lần lượt từ trên xuống dưới theo list trên menu của đĩa drive.
    Nêu mất đĩa thì bạn cần phải biêt thông số main, và chipset để vào internet tải drive về
    Bạn có thể tham khảo thêm chi tiết tại:
    http://www.tori.vn/tin-tuc/kinh-nghi...-ngoai-vi.html
    PDN Store-Chuyên bán Iphone: 62 Thái Thị Bôi, ĐN

Like
    8
    Quote Được gửi bởi hoa_hoc_tro1020 View Post
    Em đang học về cài đặt máy tính, em hok bit cài drive nhw thế bào. Có bác nào bít làm ơn giúp em nha!!!!!Thanksssssss
    Học viết tiếng Việt, đọc nội quy trước đã.

Like
    0
    vậy em có đĩa driver chưa nếu chưa có thì làm như sau để xem thông số rùi lên mạng tải những cái đó về cài đặt nhấn chuột phải vào biểu tượng My computer >>>> properties >>> chọn phần sound , video and game controllers xem thử cái nào có dấu X thì ghi lại sau đó lên mạng tải về hoặc nếu xài laptop thì xem hãng và mã máy có ghi trên thân máy để tải về và setup thui :U

Like
    0
    Thanks mấy bác nhiều nhe! rất rất cảm ơn mấy bác!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Được sửa bởi hoa_hoc_tro1020 lúc 17:21 ngày 30-06-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    bạn cho mình hỏi cái phần My computer >>>> properties >>> chọn phần sound (sound) máy mình ko có sound bạn à

Like
    0
    ko co sound thi kiem audio device. . .

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi hoa_hoc_tro1020 View Post
    Mình có món quà này biếu bạn: là cái soft tự động download + cập nhật drive cho ta.
    Từ nay bạn khỏi cần lo lắng đến nó nhé:
    Link download:
    http://kewlshare.com/dl/aeb1e86bacb6....0.49.rar.html
    Thông tin:
    DriverScanner - Công cụ update Driver - Scan và update các Driver cũ của hệ thống giúp giải phóng toàn bộ sức mạnh của chiếc PC nhà bạn với công cụ quản lý download mới và mạnh mẽ của Uniblue.

DriverScanner là công cụ đơn giản , đáng tin cậy có khả năng update các driver của hệ thống máy tính , đẩy mạnh hiệu suất máy tính , cải thiện về mặt chức năng và tăng cường khả năng làm việc với mạng và phần cứng . Ứng dụng mạnh mẽ này sẽ quét hệ thống để nhận diện các driver cần được update và cung cấp cho bạn công cụ download và cài đặt những drivers đó , cùng lúc nó có thế tiếp tục ghi lại toàn bộ hoạt động và cho phép bạn sao lưu và phục hổi các driver .

Kết hợp công cụ quét hệ thống tinh vi với giao diện theo phong cách Uniblue đẹp mắt , rõ ràng và dễ dàng sử dụng , DriverScanner sẽ bất ngờ giúp bạn nâng cao sự vận hành của chiếc máy tính . Tất cả đơn giản chỉ là 1 cú click chuột , nó sẽ tự động download , sau đó cài đặt các driver được update vào máy và giải phóng toàn bộ chức năng của hệ thống .

Lợi ích:

* Quản lý update Driver : bao gồm các công cụ quản lý update driver tinh vi , DriverScanner cho phép bạn tải và cài đặt toàn bộ driver trong 1 lần và từ 1 cửa sổ . Thật đơn giản !
    * Update và tối ưu hóa hệ thống : Không chỉ nâng cao sự vận hành máy tính đến không ngờ mà còn hạn chế tối đa các lỗi phần cứng và mạng nhờ việc sử dụng thường xuyên DriverScanner để tìm và update các driver đã cũ .
    * Sao lưu và phục hồi : Đặc tính này giúp bạn nhanh chóng và đơn giản tải lại toàn bộ các driver một khi bạn đã xóa chúng và cài đặt lại hệ thống đang vận hành .
    * Khả năng phân tích sâu : Băng việc quét kĩ lưỡng chiếc PC của bạn , DriverScanner xác định rất nhạy các driver đã cũ và ghi nhãn hệ thống của từng driver đó
    * Nhật ký các phiên bản :hiển thị 1 bản sao hay lịch sử các driver đã download và kết quả quét mới nhất nhằm điều khiển chính xác hệ thống của bạn
    * Dễ dàng sử dụng : với 1 giao diện ấn tượng nhưng cũng không kém phần thân thiện , hợp logic cùng việc tự động update phần mềm và thư viện driver , DriverScanner cung cấp các chức năng tiên tiến trong 1 chương tình dễ sử dụng
    * An toàn và đáng tin cậy : DriverScanner của Uniblue được tin tưởng bởi người dùng trên toàn thế giới bởi khả năng tối ưu hệ thống và giúp tránh các lỗi hệ thống
    * Tương thích với Windows Vista : DriverScanner tương thích hoàn toàn với Windows Vista (32-bit) and vẫn có thể chạy trên Windows XP. Ứng dụng này tự động nhận diện hệ thống của bạn vì vậy bạn không cần thiết phải tự cấu hình bất kì tùy chỉnh nào cả .

Like
    0
    tốt nhất la bạn nhét đĩa main vào rồi cho nó tự đông cài đặt. chon automatic setup hay expess setup gì đó cho nó tự động cài trong quá trình cài đặt bạn đừng sử dụng máy cứ để nó đấy chạy đi đâu đó.nó có thể sẽ tự khởi động lại máy.ah mà có thể lúc đầu nó hỏi user pass đăng nhập máy của bạn nêu ko co pass bạn để trắng dòng pass.

Like
    0
    xin cho hoi toi moi cai lai win nhung mat dia driver thi down no nhu the nao? o dau? xem driver cua may nhu the nao? thanks

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết