Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35
    huong_nguyen Guest

EeePC mới, 8.9" và 10" đã đến VN

Ngay sau khi ACER bất ngờ tuyên bố sẽ tung ra Aspire One vào cuối tháng 6 này, ngay lập tức hãng ASUS tổ chức buổi họp báo giới thiệu 3 dòng máy mới nhất của "gia đình" EeePC là 900, 901 và 1000 tiếp nối sau thành công của EeePC 701.

Vẩn tiếp nối với tinh thần "dễ dàng" để mọi người tận hưởng công nghệ, EeePC phiên bản mới với màn hình rộng hơn và thiết kế thời trang hơn. Đặt biệt là công nghệ IMR (Imprint Mirror Reflection) giúp cho bề mặt trở nên láng bóng và sang trọng, vô cùng sành điệu.

Ổ cứng SSD mới có dung lớn 20G và RAM thì lên tới 1G và bên trong vẫn là bo mạch chủ ASUS tốt nhất thế giới. Nếu không hài lòng với dung lượng này, người dùng còn có thể chia sẽ dữ liệu trực tuyến với - chức năng mới nhất từ hệ điều hành ASUS Linux.
    Với dòng 901 và 1000, pin 6 cell có thể hoạt động lên tới 7.8h, tha hồ tận hưởng Internet ngoài Hàn Thuyên cả ngày nhé. Còn dòng 900 thì có thể điều khiển bàn chuột 2 tay như là Iphones.

Ngoài ra phần mềm Linux ASUS mới còn có thêm nhiều tính năng tiện ích mới cho người dùng như lưu trữ trực tuyến vá chia sẽ, điều khiển bằng giọng nói vô cùng thú vị, điều khiển và kết nối EeePC từ xa. Với những giải pháp này, EeePC mong muốn gắn kết và tạo ra một cộng đồng EeePC với khả năng hỗ trợ va chia sẽ tối đa.

Công ty ASUS khẳng định rằng EeePC không phải là một mini laptop mà chỉ đơn giản là một món quà công nghệ thời trang mà ASUS muốn dành tặng cho mọi người để tận hưởng những ích lợi mà công nghệ mang lại. Hiện tại, EeePC đã là một thương hiệu máy tính nhỏ và tiện lợi riêng của ASUS.

Với kích thước nhỏ gọn cùng nhiều tính năng nổi trội và tiện lợi, các dòng máy mới của EeePC sẽ là người bạn không thể thiếu cho mọi người trong cuộc sống đầy năng động và hiện đại ngày nay.
    Được sửa bởi huong_nguyen lúc 16:06 ngày 25-06-2008
    Quote Quote

Like
    0
    sao ko thấy hình gì hết vậy,bạn nào pót bài này cho mình xin it hình ảnh và thêm chút thông tin được ko,vì mình cũng đang định mua một con laptop này vì nghe nói con Eeepc trước hot lắm một giờ bán 2000 con lận heh,thanks nhiều nha

Like
    0

Like
    0

Vui lắm ! công nhận Eeepc đẹp thật

Quote Được gửi bởi MyVietLapTops.Vn View Post
    thanks bồ nhiều nhiều nha,công nhận Eeepc dong mới này đẹp thật,mình thấy đẹp hơn con aprise one của acer nửa,với lại tính năng phục vụ công việc cũng nhiều,mình sẽ mua một con mới được,thanks bồ một lần nữa nha.hihihi...mà nghe nói tháng 7 mới có phải ko bồ,nhưng có ai biết chính xác ko vây????để mình biết mà đi mua vì nghe nói số lượng của Eeepc là 2 có giới hạn ko là lại ko kip mua như lần trước thì chắc tiếc chết mất

Like
    0

Vui lắm ! tôi yêu Eeepc

Quote Được gửi bởi johnypham View Post
    thanks bồ nhiều nhiều nha,công nhận Eeepc dong mới này đẹp thật,mình thấy đẹp hơn con aprise one của acer nửa,với lại tính năng phục vụ công việc cũng nhiều,mình sẽ mua một con mới được,thanks bồ một lần nữa nha.hihihi...mà nghe nói tháng 7 mới có phải ko bồ,nhưng có ai biết chính xác ko vây????để mình biết mà đi mua vì nghe nói số lượng của Eeepc là 2 có giới hạn ko là lại ko kip mua như lần trước thì chắc tiếc chết mất
    chào bồ mình mới tham gia diễn đàn này,chủ yếu là xem thông tin mới về con Eeepc mới,mình thì thấy thích con này lắm,bồ nào biết thêm thông tin về con này thì cho mình biết nha,những gì mình biết cũng chỉ như các bồ ỡ trên thôi,nhưng thích chức năng chia se thông tin trên mang wa yostore,và chia sẽ wa từ eeepc wa eeepc,ngoài ra còn dùng được lâu đến 8h,đặc biệt con Eeepc mới này còn cho chức năng xem hình như iphone tuc là dùng chỉ 2 ngón tay để phóng to hay thu nhỏ vậy,cái này chắc những người yêu thích iphone như mình thì rất thích....hihi.bồ nào biết ngày chính xác ngày ra mắt của con Eeepc mới này thì pm cho minh biết liền nha..thanks mấy bồ nhiều,a ai biết Eeepc còn có chức năng gì thì báo mình biết nha

mot_ly_tra_hoa Guest
    uhm,cũng đẹp thật,tính năng cũng nhiều,kiểu dáng thì theo mình ok,nhưng phải thấy bên ngoài mới bình luận được,may be mình sẽ mua con này...hihi...chấm con này 8.5điểm hihi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mot_ly_tra_hoa View Post
    uhm,cũng đẹp thật,tính năng cũng nhiều,kiểu dáng thì theo mình ok,nhưng phải thấy bên ngoài mới bình luận được,may be mình sẽ mua con này...hihi...chấm con này 8.5điểm hihi
    Vẫn tiếp nối với những ý tưởng “dễ dàng”, EeePC 900, EeePC 901 và EeePC 1000 được trang bị thêm nhưng tính năng nổi bật khác khiến cho việc trải nghiệm máy tính di động thật thú vị và dễ dàng.

3 dòng máy tính EeePC mới cho phép người dùng lưu trữ dữ liệu trên Internet với dung lượng lên đến 20GB và cho phép tải dữ liệu xuống tối đa đến 5GB mỗi ngày.

Chức năng Remote EeePC Conection của EeePC thế hệ mới cho phép người dùng có thể trao đổi dữ liệu từ xa với nhau hoặc nhận được sự hỗ trợ khi có sự cố thông qua khả năng truy nhập từ xa.

EeePC thế hệ mới còn được tích hợp thêm nhiều phần mềm tiện ích khác, như phần mềm đọc sách điện tử đa phương tiện Multi-Media E-Book Reader,

Phiên bản mới của EeePC được trang thêm bị phần mềm diệt virus NOD32 với chức năng tự động cập nhật trực tuyến liên tục. Ổ cứng SSD chống sốc của dòng máy tính này bền bỉ hơn, chạy nhanh hơn ổ đĩa truyền thống HDD 127 lần và giúp tiếp kiệm hơn 50% năng lượng.

tại: http://forum.myvietlaptops.com/defau...?g=posts&t=106

Like
    0
    ủa chưa ai biết khi nào Eeepc có mặt ở việt nam à,có ai biết báo mình nha,vì mình ở xa,nên phải cập nhật thông tin sớm ko lại trễ nửa,với lại ai biết về các dòng mininote,cho minh biết nhận xét đi,để có thể so sánh với các dòng khác

huong_nguyen Guest
    Con mininote bán rồi đó bạn, giá khoảng 12 chai, cũng màn hình 8.9", ổ cứng 120 G dùng HDD nên khá nặng (1,2kg), pin khoảng 4cell và xài con chip VIA.
    Nói chung với giá này, thêm tí là mua luôn con laptop 14" vì thật ra loại này không khác máy so với laptop.
    Riêng con EeePc thì khó so sánh với mininote vì EeePC chú trọng vào tính gọn nhẹ và cơ động. Con EeePc 901 cũng màn hình 8.9" nhưng xài chip atom, SSD và pin xài lâu hơn.
    Cùng tầm 12 chai tôi thấy mua con 901 khoảng 10 chai, lời 2 chai đi nhậu vui hơn.
    Thân

Like
    0

Thấy con Eee pc 900 rồi hehe

hôm wa mới lên trưởng Rmit cùng đứa bạn chơi ngày "Laptop day"vì nghe nói có các hãng máy tính trưng bày sản phẩm mới,trong đó có con Eeepc 900,còn các hãng khác thì ko thấy mấy con mininote trưng bày...hơi thất vọng nhưng cũng đỡ là thấy được con Eeepc 900.còn mấy con 901,1000 thì chưa thấy.nhưng con Eeepc 900 good lắm màn hình 9inch nặg chưa đến một kg,dễ thươg lém.hehe cũng đang suy nghĩ đây ,định mua một con cầm đi đây đi đó cho tiện với công việc.hehe....

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết