Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Cần chú ý ! Computer của em không nhận được usb nữa rồi

Computer của em không nhận được usb nữa rồi... giúp em với
    mới hôm qua , cấm usb vào máy thì nhận được ,nhưng hôm nay tự nhiên hết nhận rồi ... đem usb cấm vào computer khác vẫn nhận được... mà khi cấm usb vào máy mình thì hiện lên 1 bảng thông báo với nội dung là:
    USB Device Not Recognized
    One of the USB devices attrached to this computer has malfunctioned,and windows does not recognize it.
    For assistance in solving this problem,click this message.
    mình đã nhấp vào click this message rồi ,đã update driver rồi nhưng máy vẫn ko nhận thấy USB
    ... mình cấm hết 4 cổng phía sau computer mà nó vẫn hiện lên bảng thông báo đó ...tức quá mình format lại hết và cài lại winxp ps2 mà vẫn không nhận USB nữa ... mình bó tay rối ...giúp mình với mấy huynh ơi
    Quote Quote

Like
    0
    bro thử làm theo cách sau coi có được ko nhé,trước máy bạn mình cũng bị thế và mình sửa đc bằng cách này:
    -click chuột phải vào my computer -->properties-->hardware-->device manager
    -tìm phần universal s e r i a l bus controllers,các cái usb root hub bro lần lượt disable rồi enable từng cái 1.

nếu vẫn ko đc thì bro thử cắm usb vào,rồi xem trong device manager có chỗ nào báo vàng ko

Like
    0
    cảm ơn bồ rất nhiều nha ... mình về làm thử xem ... không được ... chắc minh bó tay quá ... ... nêu không được nữa là computer cửa mình không được dùng usb Vinh~ viễn luôn híc híc

Like
    0
    vậy khi bro cắm USB vào,bro vào lại device manager coi có chỗ nào nó thông báo biểu tượng vàng ko?

Like
    0
    e dang sài main ECS 915 gd-v10 gì đó ko nhớ rõ lắm. Nó không nhận USB. e đã kiểm tra trong manage thấy ko chỗ bị lỗi cả.nhưng cắm USb thì ko nhận được.Bác nào chỉ e với

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thebank81 View Post
    e dang sài main ECS 915 gd-v10 gì đó ko nhớ rõ lắm. Nó không nhận USB. e đã kiểm tra trong manage thấy ko chỗ bị lỗi cả.nhưng cắm USb thì ko nhận được.Bác nào chỉ e với
    lỗi này của bác phần lớn là do lỗi main board , cụ thể là do chip cầu nam bị lỗi bong chân hoặc bị lỗi chip . bệnh này chỉ có đóng lại chip nam hoăc thay thôi .

Like
    0
    nếu đã làm như những bác kia rồi mà usb ko nhận thì bác thử cài lại máy thử...có khả năng máy bị nhiểm virus làm mất driver...cài xong mà vẫn bị thì bác vác main đi cũng chưa muộn...chúc bác thành công

Like
    0
    Các bác ơi, em cũng bị thế. em đã bấm vào cái báo lỗi màu vàng, và kết quả như sau:
    "Windows cannot start this hardware device because its configuration information (in the registry) is incomplete or damaged. (Code 19)

Click Troubleshoot to start the troubleshooter for this device."
    Em đã click "Troubleshoot" rồi, xong không biết làm gì nữa. Bác nào có kinh nghiệm làm ơn giúp em với!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ibm_pro View Post
    lỗi này của bác phần lớn là do lỗi main board , cụ thể là do chip cầu nam bị lỗi bong chân hoặc bị lỗi chip . bệnh này chỉ có đóng lại chip nam hoăc thay thôi .
    bác này nói đúng đấy, mà cũng tùy nữa, không chừng USB của bác này dị ứng với cái main đó nhà mình cũng y chang chỉ bị mình một con của china thôi, đúng là đồ tàu kém kinh dị

Like
    0
    go pin ra, de chut..gan lai...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết