Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

nhờ các bác giúp cho

các bác cho e hỏi tí:
    e sau khi mang 1 số đĩa VCD coppy vào máy và chắt lọc để lấy ra 1 VCD khác, và có mang 1 ít clip dạng AVi vào máy để làm dĩa này luôn mà e k biết tại sao khi xuất ra file VCD thì đĩa bị lạ lắm.
    đoạn có tiếng đoạn k có tiếng, nhất là những đoạn file DAT coppy từ đĩa VCD về thường hay mất tiếng còn các clip đuôi AVI thì k,
    một điều lạ là lâu nay khi xuất ra nó chi cho 1 file Mpeg thôi vậy mà đợt ni xuất ra nó chia làm 2, 1 file Mpeg và 1 file Audio, 2 file riêng biệt nhau.
    em chưa bao giờ gặp hiện tượng này
    các bác giúp cho, e đang cần để làm phục vụ tết cái.
    Quote Quote

Like
    5
    Quote Được gửi bởi videoqt View Post
    các bác cho e hỏi tí:
    e sau khi mang 1 số đĩa VCD coppy vào máy và chắt lọc để lấy ra 1 VCD khác, và có mang 1 ít clip dạng AVi vào máy để làm dĩa này luôn mà e k biết tại sao khi xuất ra file VCD thì đĩa bị lạ lắm.
    đoạn có tiếng đoạn k có tiếng, nhất là những đoạn file DAT coppy từ đĩa VCD về thường hay mất tiếng còn các clip đuôi AVI thì k,
    một điều lạ là lâu nay khi xuất ra nó chi cho 1 file Mpeg thôi vậy mà đợt ni xuất ra nó chia làm 2, 1 file Mpeg và 1 file Audio, 2 file riêng biệt nhau.
    em chưa bao giờ gặp hiện tượng này
    các bác giúp cho, e đang cần để làm phục vụ tết cái.

1- Cho biết là bạn "chắt lọc" bằng sofware nào?

2- Xem lại khi xuất có chọn nhầm MPEG-2 Elementary Stream không? định dạng này là dùng để ghi DVD. Có file video và audio riêng biệt

Chọn lại MPEG1 VCD là đúng.

Like
    0
    1. e k chắt lọc bằng phần mềm nào khác cả, e nhét cả cái đĩa VCD vào ulea rồi cắt xén từng đoạn 1.
    2. khi xuất e có e cách xuất:
    a, convert trực tiếp ra đĩa luôn ở chỗ crea disic, ra đĩa trực tiếp VCDluôn nhưng vẫn k đc.
    b, e xuất ở định dạng NTSC VCD nhưng cũng k đc.
    mong các bác giúp cho e đang rất cần

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết