Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Phần mềm quản lý dung lượng internet

mình đang cần tìm phần mềm quản lí dung lượng để kiểm tra mình sử dụng bao nhiêu?có bồ nào biết ko chỉ mình với!
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dragon1606 View Post
    mình đang cần tìm phần mềm quản lí dung lượng để kiểm tra mình sử dụng bao nhiêu?có bồ nào biết ko chỉ mình với!
    * Để quản lý, theo dõi và kiểm soát dung lượng sử dụng Internet bạn hãy sử dụng phần mềm ByteOMeter 1.5 có dung lượng khoảng 2MB thôi. Bạn có thể download tại đây http://www.3c.com.vn/Uploaded/hieuth...Meter.v1.5.rar
    * Hướng dẫn sử dụng:
    - Để xem báo cáo chi tiết về dung lượng sử dụng Internet, bạn nhấp phải chuột vào Icon ByteOMeter ở thanh Taskbar và chọn Statistics. Bản báo cáo được trình bày theo cột bên trái là dung lượng sử dụng theo tháng, bên phải là dung lượng sử dụng theo ngày, dưới đó là một biểu đồ biểu diễn dung lượng sử dụng trong cả tháng.
    - Ngoài chức năng trên, ByteOMeter còn có đồng hồ “Timer” giúp bạn đo tốc độ trung bình và lưu lượng trong một khoảng thời gian, ByteGuard - cảnh báo nếu bạn đã sử dụng vượt quá định mức, WebStats - theo dõi kết nối Internet sau đó Upload file thống kê lên Host để bạn có thể truy cập vào và xem thống kê từ bất kì máy nào. (cần cung cấp thông tin FTP để ByetOMeter tự động Uplaod lên Host).

Like
    0
    link die rổi bác ơi. tháng vừa rồi em bị khủng hoảng ai2 chính vì tiền nét nên giờ mới tìm cách hạn chế nó , vào diễn đan thấy bác nói hay quá đang hí hửng thì dừng một cái : link của bác die rồi check lại đi bác. dù sao cũng cảm ơn bác nhiều nha !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi sơn kê View Post
    link die rổi bác ơi. tháng vừa rồi em bị khủng hoảng ai2 chính vì tiền nét nên giờ mới tìm cách hạn chế nó , vào diễn đan thấy bác nói hay quá đang hí hửng thì dừng một cái : link của bác die rồi check lại đi bác. dù sao cũng cảm ơn bác nhiều nha !
    Link này mới bị die. Bạn có thể vào đây để download ByteOMeter 1.5.1

Like
    0
    cám ơn bạn đã chỉ phần mềm này nhá. Nhưng cái link bị die rồi. À cái link mới được rồi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Windows-xp2 ơi, cậu có bản full của IDM không cần đang kí không hay có key của IDM gửi cho mình với. Mình sắp hết hạn dùng IDM rồi.
    Được sửa bởi lehuynhhp lúc 23:21 ngày 12-07-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Bạn có thể download tại http://tinyurl.com/33qgj8 hoặc http://tinyurl.com/2wmmd phần mềm Network Traffic Monitor – Đo & hạn chế lưu lượng sử dụng Internet cực nhỏ (48kb)

Tại giao diện chính của chương trình bao gồm các thông số chính như sau:

- Adapter description: Tên card mạng bạn dùng để kết nối Internet.

- MAC Address: Địa chỉ MAC của card mạng ở mỗi máy.

- Speed: Tốc độ tối đa mà bạn đang sử dụng.

- IN (download): Thể hiện tốc độ tải về, gồm có tốc độ đường truyền (traffic/sec), tốc độ cao nhất (peak/sec), tốc độ trung bình (average/sec), tổng dung lượng download (total).

- OUT (upload): Thể hiện tốc độ tải lên, gồm các thông tin giống phần IN (download).

- Since: Ngày tháng năm và thời gian chương trình bắt đầu được kích hoạt.

- Total in+out: Tổng dung lượng bạn đã sử dụng cho việc download và upload.

Để giới hạn lại lưu lượng sử dụng, bạn chọn hộp thoại Setting , trong đó:

-"The reset poin is": cho phép bạn chọn thời điểm sẽ khởi động lại bộ đếm của chương trình.

- "Limit": giới hạn dung lượng (GB) tải về (IN download) và dung lượng tải lên (UOT upload).

- "Log file": chương trình sẽ tạo một file ghi lại toàn bộ quá trình sử dụng Internet của bạn theo ngày giờ và cho biết bạn đã sử dụng bao nhiêu.

Lưu ý: Để chương trình chạy nền khi máy khởi động thì bạn phải copy shortcut và paste vào Start > All Programs > Startup. Ngoài ra, bạn cũng có thể xem nhanh dung lượng đang sử dụng bằng cách đưa trỏ chuột đến biểu tượng chương trình ở khay hệ thống.

Like
    34
    Phần mềm nguồn mở, phần mềm miễn phí muôn năm. Ghé cái này nhé: http://www.metal-machine.de/readerror/ dễ sử dụng vô cùng và cũng gần ngang ngửa với đối thủ thương mại DU Meter
    "bất khả tri"

Like
    0
    http://www.thuvientre.uni.cc/community/?q=node/105
    NetTraffic - Theo dõi dung lượng INTERNET, TÍNH PHÍ hàng tháng
    ------------------
    Bạn lo lắng không biết tháng này mình đã sử dụng bao nhiêu cước internet, vì không biết được mình đã sử dụng bao nhiêu dung lượng in/out, tức đã download/upload bao nhiêu MB? Và đừng để cuối tháng ngậm ngùi nhìn hóa đơn...

Đó là lý do tại sao bạn nên, hay những ai có sử dụng internet tại gia nên có phần mềm MIỄN PHÍ theo dõi dung lượng ra/vào INTERNET, và từ đó TÍNH PHÍ mạng hàng tháng!, và không khỏi "thấp thỏm" vừa sử dụng vừa canh chừng.
    ----------
    Trong ddth đã có bài này.

Like
    0
    cám ơn các bạn nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tôi thấy phân mềm BWMeter V4.1.7 là dễ sử dụng và đầy đủ chức năng nhất, ví dụ như nó phân biệt được LAN vầ Interrnet, nó thống kê hai phần LAN và Interrnet riêng biệt nên rất dễ quản lý nhưng tôi chưa tìm được *****, bác nào có ***** thì share giùm, cám ơn trước
    Được sửa bởi hlvhung lúc 09:06 ngày 06-10-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Internet Download Manager là một trong các công cụ hỗ trợ download hàng đầu Thế giới....
    Đây là bản silen install idm 6.08 build 9 ko bị lỗi tự động download phim nhạcIDM hỗ trợ tất cả các trình duyệt thông thường!
    Dễ dàng sử dụng với chỉ 1 cú nhấp chuột.
    Tải video từ YouTube.
    Tự động quét virus.
    Kéo và thả.

LINK DOWNLOAD IDM
    Được sửa bởi vuhung0708 lúc 16:37 ngày 04-09-2012

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết