Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Ý tưởng mới ! Cần giúp đỡ gấp !!!về Norton Ghost

Mình đang gặp 1 vấn đề cực kì nghiêm trọng:
    Khi mình Notron Ghost mình định sao lưu bản sao của mình lại một bản sao mới. Nhưng vô tình(do nhầm) mình lại khôi phục (restore from image) từ image cũ. Nên nó chép đè lên ổ đĩa của mình. Dữ liệu trong đó giờ mất hết rồi. Không biết làm sao để khôi phục lại như lúc đầu đây.
    Nếu mà dùng phần mềm khôi phục dữ liệu thì e không được. Vì nó Overrwrite(ghi đè mất rồi).
    Có ai giúp mình với. Cảm ơn trước nha.
    Quote Quote

Like
    0

Tệ thật ! Chắc là được "bye"

Bạn đã từng dùng Norton Ghost? bạn đã thấy những ưu điểm vượt bậc? Và bạn cũng đã hiểu Ghost là gì? Vì vậy kẻ cả chủ tịch Batey House của NoGh cũng không cứu được cho bạn đâu. Đừng trách nhé, vì nó đã hỏi trước rồi mà .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lambanmai8283 View Post
    Bạn đã từng dùng Norton Ghost? bạn đã thấy những ưu điểm vượt bậc? Và bạn cũng đã hiểu Ghost là gì? Vì vậy kẻ cả chủ tịch Batey House của NoGh cũng không cứu được cho bạn đâu. Đừng trách nhé, vì nó đã hỏi trước rồi mà .
    Không có việc gì không làm được. Mình nghĩ cái này có thể được, nhưng chưa biết cách thôi.

Like
    0
    tim ra cách rùi bày cho anh em với nha bạn.

Like
    20
    Norton tạo ra ghost để giúp cho 1 người mà làm hại đến 10 người khác.
    Tôi ghét GHOST quá đến độ không muốn nhìn hay đọc một bài POST nào nói về GHOST sai làm xóa hư ổ đĩa.
    Tôi tham gia các diễn đan tin học khắp thế giới và thấy chỉ ở VN là người dùng Ghost nhiều nhất và bị sai lầm nhiếu nhất.
    Mặc dù rôi vẩn cố gắng khuyên mọi người tránh đừng dùng Ghost và gặp câu chống đối nhiều nhất là "không có thì giờ". Câu này chỉ dành cho những KTV kinh nghiệm phải cài đặt nhiếu máy giống nhau.
    Rất tiếc là các KTV không hẳn phải cài đặt nhiếu máy giống nhau mà chỉ làm cho một khách hàng, và tệ hại nhất là họ lại không phải là KTV kinh nghiệm.
    Vì "một chút thì giờ" nên mọi người dùng Ghost để cài đặt Windows mà không biết dành một "chút thì giờ" để học cách cài Windows cho đúng. Đa số theo tôi thấy khoảng 80% (ở VN) các người mới tập tểnh bước vào thế giới tin học thay vì học cách cài đặt Windows cho đúng tiêu chuẩn của MS thì được một số KTV không biết gì chỉ bảo tầm bậy cài ghost.
    Tôi biết khi tôi nói những lời trên thì sẻ dụng chạm rất nhiều bạn (vì như tôi đã nói là 80% là chỉ biết cài GHOST mà thôi) và tôi chấp nhận cho 80% chỉa mùi dùi vào tôi.
    Trước khi chỉa mùi dùi vào già TOM này xin các bạn nghỉ lại cho tương lai Tin Học của nước Việt, đừng vì "một chút thì giờ" mà dẩn đắt đàn em, những người đi sau đi con đường tắt không đúng lối.
    Nhắn với những người mới tập tểnh đi vào Tin Hoc xin vì các bạn hảy "dành chút thì giờ" học căn bãn Tin Học cho "đúng theo đường lối căn bản tin hoc".

Câu cuối cùng dành cho mọi người dùng GHOST:
    Cái GHOST image file mà bạn dùng để cài lại máy nó xuất phát từ máy nào bạn có biết không?
    Và thêm một câu hỏi đi sâu vào kỷ thuật là cái GHOST image file đó được tạo ra từ Partiton hay từ ổ (disk)?
    Nếu bạn không có câu trả lời chính xác thì bạn có không nên dùng nó để GHOST cho máy bạn.
    Chớ còn cái GHOST image file mà bạn mua ngoài tiệm không biết nguồn gốc nó là gì từ đâu mà bạn cứ dùng thì chứng tỏ là bạn "không biết gì hết" bị người khác dẩn dắt đi sai dường.

PS. Sáng thứ hai mới vào dđ mà không vui vẻ thật là hỏng đi một ngày.

Like
    0
    Bạn nói có vẻ đúng đó. Nhưng ở đây mình chỉ muốn làm quen cho biết Notron Ghost hoạt động như thế nào, nhưng do vô tình sơ ý nên nhầm(restore from image mà không phải là to image) nên mới bị ghost nhầm vậy thôi. file image này do mình tự tạo ra trước đó.
    Mã lỡ trót dại, mọi người sử dụng sau cẩn thận tí nha.
    Mà tôi thấy trên mấy diễn đàn khác bảo là khôi phục được nếu dùng GetDataBack...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hic, Làm được rồi, dùng GetdataBack v3.03. Khôi phục được gần hết luôn.
    Mà sử dụng khôi phục bằng ổ cứng khác.
    Được sửa bởi vancucit lúc 12:43 ngày 17-06-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    8
    Nếu dữ liệu không bị ghi đè thì dùng GetDataBack có thể lấy lại phần lớn, nhưng nếu đã bị ghi đè thì hơi khó (chắc phải nhờ mấy anh can thiệp vào phần cứng quá)
    Còn vấn đề bác TOM nói.
    Có vài cách để tạo bản GHOST chạy trên nhiều máy có cấu hình khác nhau. Nhưng tốt nhất là các bạn nên cài win, cài driver và các chương trình cần thiết, sau đó ghost. Khi nào có vấn đề thì lôi ra dùng. Chứ không nên mua mấy cái CD có chứa file ghost ở ngoài hàng làm gì. Thích thì tự làm cũng được.....
    Nói chung là vẫn không hiểu vì sao bác TOM cáu!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi vancucit View Post
    Không có việc gì không làm được. Mình nghĩ cái này có thể được, nhưng chưa biết cách thôi.
    Bạn thử bóp hết thuốc đánh răng trong tuýp ra rồi dùng tay nhét hết lại đi bạn
    Được sửa bởi duongtien lúc 15:17 ngày 17-06-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Tôi gặp vấn đề nghiêm trọng nên nhờ mấy bác giúp đỡ cho thôi. Không giúp thì thôi.
    Ai chả mắc sai lầm, vần đề là làm sao để tìm cách khắc phục sai lầm. Và đừng để nó xảy ra nhiều lần nữa.
    Mà thấy các bác bảo là bó tay ko khôi phục được. Tôi dùng GetDataBack khôi phục được gần hết....

Like
    0
    Hình như mấy pac' trong đây sao sao ấy? Mình cũng vừa có một câu hỏi,bác Xp trả lời một câu =0. hjx

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Không biết có làm gì được không? nhưng mình mới đọc được bài này mấy hôm nay, chưa làm thử (vì chưa bị như mấy bác),
    Các bạn đọc ở đây: http://www.khoahocphothong.com.vn/?m...lld2RldGFpbA==

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết