Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

vấn đề với cái ổ cứng_mí pro giúp dùm tớ với

cái ổ cứng samsung 160G tớ mới mua dùng đc hơn 3 tháng thì thấy máy nặng kinh khủng,ko cài phần mềm nào được
    nghi win bị lỗi tớ format để cài lại,nhưng khi format(bằng đĩa win lun) thì đc 20% nó không fomat đc nữa,và báo lỗi,theo cái vốn tiếng anh èo uột của tớ thì cái lỗi báo là quá trình fomat ko thể tiếp tục,ổ cứng có thể đã hỏng,hic
    thế là tớ sợ mất dữ liệu nên gỡ ổ cứng sang máy khác chép qua để có gì tính sau,nhưng khi cắm qua máy khác thì không vào đc ổ cứng,không nhận dạng đcj phân vùng,,cả ổ cứng 160G gờ còn vẻn vẹn 7mb,hic
    các bác nào biết giúp tớ
    mất đống dữ liệu này tớ chỉ có nước chạy trốn về quê,bao nhiêu hợp đồng nằm trong đó hic,tiền đâu mà đền
    cảm ơn các bác nhiều,mong sớm đc hồi đáp
    Quote Quote

Like
    0
    Trước hết bạn cần phải xác định xem ổ cứng còn hoạt động hay không? lúc mới bật máy nó sẽ hiện lên màn hình thông báo nhận diện được...

Nếu ổ dĩa cứng còn tốt thì bạn có thể dùng các chương trình giúp khôi phục dữ liệu như EasyRecovery Professional,...

Like
    20
    Ổ cứng mới mua 3 tháng mà đã hư rồi.
    Mang đi bảo hành đi.

Like
    0
    Ổ cứng gì mà rởm thế

Like
    0
    Theo tui nghĩ thì do virus nó ăn riết hết dung lượng thôi, bạn thử KAV quét xem sao.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi bangle View Post
    cái ổ cứng samsung 160G tớ mới mua dùng đc hơn 3 tháng thì thấy máy nặng kinh khủng,ko cài phần mềm nào được
    nghi win bị lỗi tớ format để cài lại,nhưng khi format(bằng đĩa win lun) thì đc 20% nó không fomat đc nữa,và báo lỗi,theo cái vốn tiếng anh èo uột của tớ thì cái lỗi báo là quá trình fomat ko thể tiếp tục,ổ cứng có thể đã hỏng,hic
    thế là tớ sợ mất dữ liệu nên gỡ ổ cứng sang máy khác chép qua để có gì tính sau,nhưng khi cắm qua máy khác thì không vào đc ổ cứng,không nhận dạng đcj phân vùng,,cả ổ cứng 160G gờ còn vẻn vẹn 7mb,hic
    các bác nào biết giúp tớ
    mất đống dữ liệu này tớ chỉ có nước chạy trốn về quê,bao nhiêu hợp đồng nằm trong đó hic,tiền đâu mà đền
    cảm ơn các bác nhiều,mong sớm đc hồi đáp
    Bạn thử dùng PC Doctor 3.0 để test toàn bộ máy, trong đó có test ổ cứng xem sao. Chúc bạn may mắn !

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết