Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 99
    Like
    0
    Bác Hanoilab và Bác Vietcali này ! Các bác nghĩ xem không có lửa làm gì có khói nhỉ????

Like
    0
    Toppic em lập tự dưng thành chỗ các bác đấu đá nhau ! Nhưng làm như vậy cũng cho em nhận ra nhiều điều ! Hiii ! CHờ em thi xong học kỳ này đã !

Like
    0
    Chào các Pác ! Vừa qua em bận thi cử. ít có thời gian lên đây . nay lên thấy nhộn nhịp hẳn lên nhỉ ? Nói thực với các Pác (Nhất là Pác Hanoilab và Pác Vietcali ). Khi em đi học còn nhờ thầy bu đấu thóc cân gạo thì em thấy làm ăn chân chính là Good ! Nhưng nay em vừa đi học vừa kiếm cân khoai, cân bắp, giúp ba giúp má.Em nhận thấy . “GÀ NÀO MÀ CHẲNG LÀ GÀ “.Thôi thì 2 Pác 9 bỏ làm 10. Cùng làm ăn với nhau cả mừ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhtrai95 View Post
    Còn nhớ. Thời cafe Y5 (Y5 Cafe 3/378 Võ Văn Tần-Q3-Tp HCM). Có lẽ ai đã từng lang thang lên mạng cách đây hơn 2 năm, cũng vài lần ghé làm ly "CAfe công nghệ" hoặc trao đổi vài cái cặp, con chuột hoặc Laptop.
    Nghe đâu chú Aqua "mua" lại, tưởng dễ ăn. Nhờ thanh thế của handheld mà Phán một câu xanh rờn :" Thâu tóm thị trường laptop vào ...tầm tay!!! Hỏi nhỏ nè: giờ cái Y5 nó lang thang chân trời nào rồi vậy. Các chú chỉ có mà phá anh em. đang có chỗ cafe ngon lành. Chán!!! à nè, chừng bên Y5 xây KS thì nhớ báo để anh em qua tiễn Aqua của chú Tùng về HN nhé

Còn việc chú bán hàng thì cũng như Hanoilab vậy. CHỉ có cái mồm là to. Bán toàn hàng Trung Cộng , mà quy định bảo hành thì ... Bảo hành theo Quy Định của Hãng. Bố khỉ tiên sư nhà thằng nào biết cái quy định của hãng đó là cái gì ".Tất cả giấy tờ liên quan đến quy định BH của công ty chỉ là liệt kê cách trường hợp từ chối BH. Vậy đó chỉ là những quy định 1 chiều, ko thể hiện trách nhiệm của công ty với tư cách là bên bán hàng cho KH. Tất cả thông tin BH điều nói là theo hãng, do hãng" Tùng còn nhớ câu này chứ??

Còn về Hanoilab. Giờ mọi chuyện đã qua rõ ràng. Nếu đã xác định lấy hàng qua lại. Mà lấy ở THiên Á Châu (Chuyên nhập hàng Asia) mà dám tuyên bố "Hàng bung seal bán bằng giá 2hand" thì đúng là cả Bác Hanoilab cũng nổ banh nhà lầu. Hay là một cách quảng cáo lừa gạt thôi
    Thôi thì cả hai bác đều ngoài Bắc vào. có những điểm tương đồng. Âu cũng là ...văn hóa vùng miền đây
    Wellcome anh dzai.......lâu quá mới thấy.xuất hiện(bro chơi câu nào là Chắc câu nấy à nha)..heheheheee

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhtrai95 View Post
    Còn nhớ. Thời cafe Y5 (Y5 Cafe 3/378 Võ Văn Tần-Q3-Tp HCM). Có lẽ ai đã từng lang thang lên mạng cách đây hơn 2 năm, cũng vài lần ghé làm ly "CAfe công nghệ" hoặc trao đổi vài cái cặp, con chuột hoặc Laptop.
    Nghe đâu chú Aqua "mua" lại, tưởng dễ ăn. Nhờ thanh thế của handheld mà Phán một câu xanh rờn :" Thâu tóm thị trường laptop vào ...tầm tay!!! Hỏi nhỏ nè: giờ cái Y5 nó lang thang chân trời nào rồi vậy. Các chú chỉ có mà phá anh em. đang có chỗ cafe ngon lành. Chán!!! à nè, chừng bên Y5 xây KS thì nhớ báo để anh em qua tiễn Aqua của chú Tùng về HN nhé

Còn việc chú bán hàng thì cũng như Hanoilab vậy. CHỉ có cái mồm là to. Bán toàn hàng Trung Cộng , mà quy định bảo hành thì ... Bảo hành theo Quy Định của Hãng. Bố khỉ tiên sư nhà thằng nào biết cái quy định của hãng đó là cái gì ".Tất cả giấy tờ liên quan đến quy định BH của công ty chỉ là liệt kê cách trường hợp từ chối BH. Vậy đó chỉ là những quy định 1 chiều, ko thể hiện trách nhiệm của công ty với tư cách là bên bán hàng cho KH. Tất cả thông tin BH điều nói là theo hãng, do hãng" Tùng còn nhớ câu này chứ??

Còn về Hanoilab. Giờ mọi chuyện đã qua rõ ràng. Nếu đã xác định lấy hàng qua lại. Mà lấy ở THiên Á Châu (Chuyên nhập hàng Asia) mà dám tuyên bố "Hàng bung seal bán bằng giá 2hand" thì đúng là cả Bác Hanoilab cũng nổ banh nhà lầu. Hay là một cách quảng cáo lừa gạt thôi
    Thôi thì cả hai bác đều ngoài Bắc vào. có những điểm tương đồng. Âu cũng là ...văn hóa vùng miền đây
    Bác rành vụ Tùng Pine với Y5 quá nhỉ? Mà văn hóa vùng miền là cái chi chi vậy hở anh Hai SG?

nguyencoi Guest
    Quote Được gửi bởi introlaptop View Post
    Tui LẠi ThẮc MẮc NỮa RỒi CÁc BÁc Ah!!! Xin BÁc NguyÊn CÒi GiẢi ThÍch DÙm Em? Tui ThẤy BÀi ViẾt CỦa BÁc GÌ BÊn ThiÊn Á ChÂu ViẾt!! VÀ CÓ NÓi LÀ "saigonlap CŨng LÀ KhÁch HÀng CỦa ThiÊn Á ChÂu" VẬy ThÌ PhẢi ChĂng Saigonlap NhẬn Order CỦa KhÁch HÀng RỒi Order LẠi ThiÊn Á ChÂu Sao??? ThẮc MẮc QuÁ!! NẾu QuẢ ThỰc ĐÚng LÀ CÓ Order HÀng NhƯ ThẾ ThÌ BÁc Nguyencoi Xem Ha CÁi BẢng "nhẬn Order Theo CẤu HÌnh TrÊn Site Dell,hp,.." LÀ ĐƯỢc RÙi ĐÓ!!!! CÁi NÀy ChỈ CÓ BÁc Nguyencoi MỚi HiỂu RÕ NhẤt!!

câu trả lời nằm ở đây thưa các bác
    muốn biết Hanoilab lấy hàng từ đâu mời bà con xem píc
    nhé

Việc tôi nhập hàng từ đâu đã được làm rõ
    vậy tôi xin phép bỏ những tấm hình này xuống
    anh em tiếp tục thảo luận nhé
    Được sửa bởi nguyencoi lúc 10:44 ngày 18-06-2008

mrin Guest
    Bác còi em thấy hết rồi ah
    nước xuất khẩu ÚS

Like
    0
    Theo tất cả những gì bác đưa, tui xin mạ muội nhận xét.

Thứ nhất, bác không nên đưa mấy cái ảnh lên đây.
    Thứ 2, mấy cái ảnh của bác cho thấy 1 điều, 1. công ty làm ăn còn quá nhỏ (20.95kg), nhưng nói lại hơi quá; 2. cong ty không nhập trực tiếp từ hãng (không phải hàng chính hãng, vì nếu trực tiếp từ hãng sẽ không có chuyện hãng Lenovo vừa bán lenovo vừa bán dell), mà nhập qua 1 công ty ở Mỹ, việc công ty này gom hàng từ đâu, làm gì (có phải gom hàng từ ebay, amazon, hay gom từ các tiệm cầm đổ như kiểu Việt Nam, các công ty làm hàng OEM từ Taiwan, Trung Quốc, v.v...)dán các ký hiệu Mỹ rồi bán lại cho Việt Nam. Vì lẽ đó, tui dám cá là bản thân bác cũng không thể biết chính xác 100% về chất lượng của hàng hóa, tất cả bác có là lòng tin vào người bán.
    Thứ 3, Mấy cái hình bác đưa có chỗ quan trọng nhất là hàng mới hay hàng cũ bác lại không đưa, có chỗ bác đưa hàng mới nhưng lại không có dấu Hải Quan, nên bác muốn viết gì mà không được, bác thử viết vào đó là nhập tên lửa đầu đạn hạt nhân rồi đưa lên cho dân làng khiếp.
    Thứ 4, về lịch sử, bác cũng lâu lâu rồi, mà không thấy tiến lên, toàn thụt lùi, rồi áp dụng mấy cái trò kẻ tung người hứng, lúc thì bác đóng vai người mua cần tư vấn, lúc bác nhập vai kẻ bán hàng v.v...

nguyencoi Guest
    Quote Được gửi bởi baothanhthien_vn View Post
    Theo tất cả những gì bác đưa, tui xin mạ muội nhận xét.

Thứ nhất, bác không nên đưa mấy cái ảnh lên đây.
    Thứ 2, mấy cái ảnh của bác cho thấy 1 điều, 1. công ty làm ăn còn quá nhỏ (20.95kg), nhưng nói lại hơi quá; 2. cong ty không nhập trực tiếp từ hãng (không phải hàng chính hãng, vì nếu trực tiếp từ hãng sẽ không có chuyện hãng Lenovo vừa bán lenovo vừa bán dell), mà nhập qua 1 công ty ở Mỹ, việc công ty này gom hàng từ đâu, làm gì (có phải gom hàng từ ebay, amazon, hay gom từ các tiệm cầm đổ như kiểu Việt Nam, các công ty làm hàng OEM từ Taiwan, Trung Quốc, v.v...)dán các ký hiệu Mỹ rồi bán lại cho Việt Nam. Vì lẽ đó, tui dám cá là bản thân bác cũng không thể biết chính xác 100% về chất lượng của hàng hóa, tất cả bác có là lòng tin vào người bán.
    Thứ 3, Mấy cái hình bác đưa có chỗ quan trọng nhất là hàng mới hay hàng cũ bác lại không đưa, có chỗ bác đưa hàng mới nhưng lại không có dấu Hải Quan, nên bác muốn viết gì mà không được, bác thử viết vào đó là nhập tên lửa đầu đạn hạt nhân rồi đưa lên cho dân làng khiếp.
    Thứ 4, về lịch sử, bác cũng lâu lâu rồi, mà không thấy tiến lên, toàn thụt lùi, rồi áp dụng mấy cái trò kẻ tung người hứng, lúc thì bác đóng vai người mua cần tư vấn, lúc bác nhập vai kẻ bán hàng v.v...

thưa bác baothanhthien_vn
    tham gia ngày 15-6-2008
    số bài viên 01
    sao lại phải khổ thế bác??? cứ lấy nick cũ mà dùng có sao đâu ??
    chứ ai cũng như bác thì cái ddth học này loạn hết thôi

bác biết Hanoilab từ lâu năm chắc cũng biết họ mở rộng từ laptop lên ôto nhập khẩu như vậy gọi là thụt lùi???
    còn việc tôi có nhập hàng từ lenovo
    -tự build cấu hình trên web của nhà sx ,mỗi người một cấu hình riêng khác nhau - ngày xuất xưởng sau ngày khách đặt hàng
    giá tính giá trên web lenovo+250$ ..... đi gom như bác nói thì chắc là phải có thêm 1 nhà máy lenovos hay lenova thì mới có cái ngày xuất xưởng sau ngày khách đặt hàng được

thắc mắc của bác đã được trả
    không còn thắc mắc gì thì tôi xin bỏ mấy tấm hình xuống
    Được sửa bởi nguyencoi lúc 10:48 ngày 18-06-2008

Like
    0
    Viết cho nguyencoi>>>>

Hix, bác có vẻ cay cú nhỉ.
    Hàng hóa thì lèo tèo, đưa cái ảnh ô tô lên "câu gà", ai chả biết Saigonlap các bác là con ma trên này, hỏi các bác nói ai tin không?

Bây giờ là lúc nào rồi mà bác còn khoe khoang cái tờ khai từ tháng 8 năm 2007. Mấy cái của bác các công ty nhập khẩu ai chả có, một lô họ nhập vài chục cái, bác có 20,25kg, khoảng 3, 4 cái thì làm ăn gì, to tát gì?

Tài chính không có, không có hàng tồn kho, ai tin bác được? em cứ ra [in] em mua cho chắc. Em nói cho bác, "gà" cũng có nhiều loại lắm.

Bác lấy hàng qua 1 ông ở Mỹ, còn việc ông ấy gom, nhặt hàng ở đâu, chất lượng thế nào? bác không biết đúng không? không phải hàng chính hãng đúng không? nếu đúng mong bác chứng minh, còn nếu không có nhiều từ ngữ bác cần đính chính.

Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết