Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 79
    Like
    0

Cách giúp mạng ADSL FPT download không bị giới hạn tốc độ

Mấy hôm nay mạng FPT chậm khủng khiếp .
    Thăm do tin tức nội bộ FPT thì biết được là FPT đang nâng cấp đường truyền và phải dùng nhờ cap của Viettel .
    Một ý tưởng lóe lên, đó là dùng proxy để phá vỡ giới hạn download cổng ra quốc tế của FPT .
    Chúc mừng tất cả anh em sài mạng FPT và chia buồn với lũ quản lý mạng ADSL FPT bởi tôi đã tìm ra cách download không giới hạn thời gian ,không giới hạn cổng quốc tế rồi đây. Tôi là thành viên chính thức bên VinaSoft ,nhưng bên đó không phát triển mạnh vấn đề về ISP - ICP - OSP như bên này, Vì vậy có lẽ bài viết này ở bên đây sẽ được quan tâm nhiều hơn . Tôi xin post lại , và nếu bạn thấy có tác dụng hãy kick thanks hoặc reply để tôi biết kết quả nhà .

Hải Phòng - 08/06/2008
    Quote Được gửi bởi nhanenter View Post
    Bài viết này không biết là nên post ở đâu , post sai thì mod move nó đi đâu thì đi hộ em nhé , đứng có band nick em là được ,hè hè
    Ai dùng mạng FPT thì chắc hẳn đều cay cú bọn FPT vì nó giới hạn cổng ra quốc tế, download từ host quốc tế vào ban ngày rất chậm, chỉ có host VN là nhanh thôi . FPT củ chuối quá đi mất, có acc RS premuim mà download vào ban ngày thì cũng chỉ tầm 30-90 Kbps/s là hết , ai may mắn thì được hơn 100Kbps/s . Nhưng yên tâm đi ,giờ thì download vô tư nhờ proxy việt nam ,giờ có thể download cả ngày ở Rapi hay Mega với hết tốc độ đường truyền ADSL của bạn
    Theo thông tin nội bộ ( nghe từ bạn của thằng bạn làm trong FPT ) thì FPT đang nâng cấp đường truyền và phải mượn nhờ cap của bên Viettel .
    Ở tỉnh thành khác tôi không biết nhưng ở Hải Phòng thì FPT đang nâng cấp đường truyền , và không biết là cách sử dụng proxy có áp dụng được với những nơi khác hay không nữa, cứ thử đi thì biết .
    Chính vì nghe thông tin FPT phải dùng nhờ cap của Viettel nên tôi nghĩ rã cách này và đã test rồi, download từ 22h ngày 07/06/2008 đến hôm nay là 13h30' 08/06/2008 mà đều được max speed ,download ở RS MU nhanh như điện sét:

Giờ bạn tìm 1 proxy của Viet Nam rồi add vào thằng IDM ( ví dụ : 203.160.1.138:553 ), giống như hình dưới đây . Ai test thử mà thành công thi kêu ầm lên nhé, quả này phải download thật nhiều vào cho bọn FPT trả tiền Viettel cho sướng, ai bảo nó limit tốc độ download của anh em ta mấy tháng nay . :d . Và nếu thấy có ý nghĩa thì click thanks cái nào

Tái bút : Chú ý để 4-6 link download một lúc nhé , Nào ai thấy nó hay thì copy đi paste vào 4rum khác để share nào ,hãy cho bọn FPT biêt thế nào là lừa đảo kháh hàng
    Theo nguôn bên VinaSoft :
    Code:
    http://vinasofts.ws/forums/showthread.php?t=67898
    Sủa lại chút: Post nhầm ngày tháng thưc hiện bài test , trước ghi nhầm thành tháng 8 nhưng đúng ra là tháng 6. Sao hẻm ai nhắc tui vụ này vậy ? Download max speed nên vui quá không để ý à ?
    Được sửa bởi nhanenter lúc 07:43 ngày 25-08-2008
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Thanks. Mình đã test OK.
    download ALWAYS > 300KB/s vào giờ cao điểm 9h tối.
    Anh em nào còn proxy khác thì share nhé.

FPT nó limit kìm hãm tốc độ của ADSL. Nhà cung cấp dịch vụ ISP nào ở VN cũng làm vậy. Vì ở VN ko có luật băng thông cung cấp. Nếu có thì đố nó dám cung cấp dịch vụ ko như giấy tờ hợp đồng, quảng cáo.

Like
    0
    ...tuyệt vời quá, mình cũng OK rồi, 300KB/s luôn ...chết mài rồi FPT ơi )...
    Ai có proxy thì chia sẻ với ae nha...
    Được sửa bởi pippit2hn lúc 22:33 ngày 08-06-2008

Like
    0
    Nhưng tìm proxy VN kiểu gì mới khó

Like
    0
    Anh em có ai tìm dc proxy vn còn sống ko ạ? Cho mình xin 1 con với, tìm mãi mà vẫn chưa dc chú nào.
    Thanks!

Like
    0
    ...đấy dùng con ở trên kia kìa, vẫn đang sống mà...

Like
    289
    Ố mài gót, iu bạn nhanenter quá, chụt chụt.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bạn vô proxy4free.com mà tìm hoặc search proxy trên google nhiều lắm .
    Được sửa bởi Dennis Bergkamp lúc 23:34 ngày 08-06-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

EM LÀM XONG RỒI NÈ, LOAD ĐI LOAD LẠI CÁI WINDOW MEDIA PLAYER CHO MÀY TỐN BĂN G THÔNG CHƠI, DÙ GÌ CŨNG TRỌN GÓI, NGÀY MAI Ở KHÔNG LÀM TIẾP CHO HẾT MẤY TRĂM G LUÔN

Like
    289
    Nên chọn những Proxy có đầu IP viettel, nếu chọn proxy IP FPT thì vô ích. Đầu IP viettel là 203.160 và 203.162 đó

Chúc anh em thành công

1 link có rất nhiều proxy VN
    http://www.aliveproxy.com/proxy-list...spx/Vietnam-vn

Trích: http://vinasofts.ws/forums/showpost....1&postcount=12
    Chôm từ bên đó sang đây cho anh em chiêm ngưỡng nè .

Like
    0

XEM NÈ EM LÀM NÈ, CHO NÓ HẾT TRÒ LỪA ĐẢO LUÔN

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết