Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Tệ thật ! Ghi VCD bị đứng hình

Chào các anh.
    Em có cái DVD Weading của em, em muốn chuyển sang VCD, em đã làm các bước như sau.
    Chuyển DVD sang định dạng A.WMV. Sau đó em chia A.WMA làm 2 phần ( 2 phần này đều chạy tốt trên PC cảu em)
    Nhưng khi Burn ( Dùng NR 7.0) thì mỗi phần chạy được 5 giây. Phần còn lại thì chải nghe tiếng, không thấy hình. ( Em ghi tốc đọ 18x cũng bị mà 48x cũng bị đứng hình)
    Các bác júp em , có cách nào khắc phục không. Em đã bỏ 4 CD rồi. hix.
    Thanks trước mấy anh nhé
    Quote Quote

Like
    0
    tìm lý do làm gì cho mệt. cứ copy toàn bộ file .vob vào mày sau đó dùng procodec2 hay 3 mà chuyển sang chuẩn vcd cho lẹ sau đó dùng pm nào ghi ra đĩa mà chả được

Like
    20
    Trong Nero 7 có Nero Express cho phép làm VCD từ VOB file.

Like
    0
    như thế thì em phải bắt đầu làm từ đâu.. Các anh chỉ họ em với. Chứ nếu là trực tiếp trên file VOB thì Cd nào chịu cho nỗi. 1 File VOB hơn 1G rồi.... mà Cái ĐV này có tới 4 file VOB luôn..hix..Thanks mấy anh

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phuc20761 View Post
    như thế thì em phải bắt đầu làm từ đâu.. Các anh chỉ họ em với. Chứ nếu là trực tiếp trên file VOB thì Cd nào chịu cho nỗi. 1 File VOB hơn 1G rồi.... mà Cái ĐV này có tới 4 file VOB luôn..hix..Thanks mấy anh
    Nêro ghi đĩa theo thời gjian thực của sự kiện được ghi trong đĩa chứ không phụ thuộc vào dung lượng của file ghi vào đĩa .Trong trường hợp của bạn đĩa đám cưới có tới 4 fileVOB ,mỗi file hơn 1G bạn đừng lo .Trước hết bạn xem thời gian thực chậy đĩa đó là bao nhiêu lâu ,nếu khoảng 60 phút hoặc hơn một chút thôi thì bạn cứ việc mở chương trình Nêro ra ,chọn chương mục ghi đĩa VCD /Add các file cần ghi vào(tất nhiên trước đó bạn phải copy đĩa đó vào PC ) Nêoro sẽ tự động làm hết ,nó sẽ nén cac file VOB để ghi vào đĩa theo thời gian thực.Trừong hợp đĩa đám cưới của bạn dài quá 80 phút thì bạn phải chia số file VOB ra làm 2 ghi vào 2 đĩa VCD (vì 1 đĩa VCD chỉ ghi tối đa 700M/80ph).Chúc bạn làm thành công

Like
    0
    Chào bạn.Cảm ơn bạn dã chỉ bảo, nhưng mình làm theo bạn thì cái file VOB đầu tiên coóhình nhưng không có tiếng. bạn có biết cách khắc phục không. Giúp mình nhé. Thanks bạn nhiều. Mình dã mất 6 cái cd trắng rồi dó bạn ơi...

Like
    0
    Theo minh thì cứ theo

Quote Được gửi bởi trailuulinh View Post
    tìm lý do làm gì cho mệt. cứ copy toàn bộ file .vob vào mày sau đó dùng procodec2 hay 3 mà chuyển sang chuẩn vcd cho lẹ sau đó dùng pm nào ghi ra đĩa mà chả được
    Là ok hình ảnh đẹp, chất lượng OK.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi phuc20761 View Post
    Chào bạn.Cảm ơn bạn dã chỉ bảo, nhưng mình làm theo bạn thì cái file VOB đầu tiên coóhình nhưng không có tiếng. bạn có biết cách khắc phục không. Giúp mình nhé. Thanks bạn nhiều. Mình dã mất 6 cái cd trắng rồi dó bạn ơi...

Nghe qua như bạn nói thì có lẽ bạn làm vẫn chưa đúng thôi chứ làm đúng quy trình thì phải được chứ .Trước hết có kinh nghiệm nhỏ này bạn nên theo thì tốt : -Mua ngay một cái đĩa CD-RW (khoảng 20 ngàn)-Ghi-Xóa nhiều lần thì tha hồ thí nghiệm khóng sợ tốn đĩa ,bao giờ làm thành công ta copy ừ đĩa này ra hoặc ghi từ đầu vào đĩa tôt cũng được
    -Dùng Nêro 6 (cài đặt băng đĩa cài đặt có sẵn khi mua ổ ghi đĩa Asus )ghi đĩa CD rất ổn định .
    Khi cho đĩa vào để copy ,bạn vào thư mục VIDEO_TS trong đó có nhiều file ,bạn chỉ chỉ chọn các File có các thông số kiểu như :VTS_01_1
    VTS_02_1,VTS_03_1....Các file này có Type:MPEG File ,Size có kich thước từ vài chuc MB tới 0,99GB.Đây mới là các file có hình và tiếng còn các file kia là các file điều khiển , dăng ký... không cần copy.Khi có bản copy trong PC rồi bạn cứ làm như tôi hướng dẫn ở trên là được thôi mà .Chúc bạn thành công

Like
    0
    Quote Được gửi bởi LETUANH View Post
    Theo minh thì cứ theo

Procode
    Là ok hình ảnh đẹp, chất lượng OK.
    Nero là phần mềm ghi đĩa chuyên nghiệp chứ không phải phần mềm encoder chuyên nghiệp tuy nhiên nhà sản xuất có thêm chương trình encore để làm phong phú và đa dạng cho nero. Con Procode hay TMPEG là phần mềm chuyên nghiệp để chuyển đổi định dạng cho nên chất lượng của nò bao giờ cũng bậc trên. Các DVE hiện nay thường xuyên dùng các phần mềm chuyên dụng này để chuyển đổi định dạng. Bạn thử tìm hiểu cho kỹ đi sau đó sẽ có kết luận

Like
    0
    Cái nầy có thể do 2 lỗi đó.
    1.Đó là DVD được ghi với âm thanh AC3 thì ít trình nào chuyển qua có âm lắm.
    2.Âm thanh trong DVD có 2 kênh được lưu riêng ra - ko chọn thì sẽ bị mất âm thanh.
    Còn cách chuẩn thì như các bạn trên đã nói. CÒn với dĩa DVD đó thì bạn từ từ khám phá và khi nào xong nhớ pót bài cho anh em học tập nha.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết