Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Buồn quá đi ! gửi email thế nào để ko bị coi là spam?

chào mọi người,
    em có 1 danh sách khoảng vài nghìn khách hàng, bây giờ em muốn gửi email đến cho mọi người nhưng em sợ nếu gửi cùng 1 lúc quá nhiều email thì sẽ bị coi là spam và email đến với khách hàng sẽ bị chuyển vào bulk email. vậy nếu trong 1 ngày hoặc trong 1 thời gian, em gửi bao nhiêu email thì sẽ không bị coi là spam và khách hàng sẽ nhận được email đó trong inbox của họ.
    em không hề dùng chương trình, phần mềm nào mà hoàn toàn tự viết email cho họ.
    mong các bác giúp đỡ. em xin cám ơn!
    Quote Quote

Like
    0

Nói nhỏ nè ! hi

Mình nghĩ bạn mất ít nhất là 3 ngày để gửi hết số gmail cùng nội dung đó cho vài ngàn khách hàng đó của bạn. Một lần bạn gửi 100 Khách hàng thử xem, và bạn cũng là người nhận, nếu không thấy bị sao thì hãy tăng số lượng cho đợt gửi tiếp theo là ổn. Nhớ là tăng đến một mức độ giới hạn thôi nhé, nếu tăng quá cơ thì kết quả sẽ như bạn nói. Ngoài ra mình ko còn biết cách nào nhanh hơn dc, vì mail cứ tung ra nhiều thì thế nào cũng là spam.

Like
    0
    quy tắc cơ bản nhất để ko bị coi là spam chắc là bảo đảm quyền được rút khỏi spam list của khách hàng.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi fanglightning View Post
    quy tắc cơ bản nhất để ko bị coi là spam chắc là bảo đảm quyền được rút khỏi spam list của khách hàng.
    Bác nói cái này là chính xác rồi, nhưng nó chỉ là một phần thôi. Trước đây mình có từng thấy 1 cái bảng các nguyên tắc cho việc sử dụng email marketing, sẽ có một tổ chức ISP quôc tế chuyên care việc này, trong trường hợp nó biết mình là spam hoặc có ai báo với nó mình spam thì nó sẽ chặn luôn email domain hôặc email của mình.

Thử search google với "email" "marketing" "spam" là sẽ biết rõ thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi oishinguyen View Post
    Mình nghĩ bạn mất ít nhất là 3 ngày để gửi hết số gmail cùng nội dung đó cho vài ngàn khách hàng đó của bạn. Một lần bạn gửi 100 Khách hàng thử xem, và bạn cũng là người nhận, nếu không thấy bị sao thì hãy tăng số lượng cho đợt gửi tiếp theo là ổn. Nhớ là tăng đến một mức độ giới hạn thôi nhé, nếu tăng quá cơ thì kết quả sẽ như bạn nói. Ngoài ra mình ko còn biết cách nào nhanh hơn dc, vì mail cứ tung ra nhiều thì thế nào cũng là spam.
    uhm mình nghĩ cách này của bạn có vẻ hợp lý, đành phải kiên trì vậy. hic

dù sao thì ai có cách nào khác chỉ bảo e thêm với nhé ^^

Like
    0
    gửi mail để trao đổi với nhau, không phải quảng cáo

Like
    1
    hiện mình cũng có 1 lượng email lớn và làm cách sau chưa bị spam ko biết là may mắn hay là đúng nguyên tắc:

mình có viết 1 phần mềm dò tìm địa chỉ email trên mạng bằng C#. sau khi có được 1 lượng email nhất định thì mình qui định 5 giây sau gởi cho khoảng 5-10 địa chỉ email, gởi cho đến khi nào hết danh sách.

Lúc nào rãnh rỗi hay đi ngủ cứ bật máy cho phần mềm tự chạy là OK mà.

-----------------
    www.ungdungviet.com -> Nhóm thiết kế web chuyên nghiệp.

Like
    0

Buồn quá đi ! Spam?

Quote Được gửi bởi ghostshadow189 View Post
    chào mọi người,
    em có 1 danh sách khoảng vài nghìn khách hàng, bây giờ em muốn gửi email đến cho mọi người nhưng em sợ nếu gửi cùng 1 lúc quá nhiều email thì sẽ bị coi là spam và email đến với khách hàng sẽ bị chuyển vào bulk email. vậy nếu trong 1 ngày hoặc trong 1 thời gian, em gửi bao nhiêu email thì sẽ không bị coi là spam và khách hàng sẽ nhận được email đó trong inbox của họ.
    em không hề dùng chương trình, phần mềm nào mà hoàn toàn tự viết email cho họ.
    mong các bác giúp đỡ. em xin cám ơn!
    Theo mình thì hiện giờ có hai vấi đề cần phân biệt về spam:

-Về mặt kỹ thuật: Các mail sever sẽ tự động quét nội dung email và nếu thấy có một số từ khóa qui định sẵn thì mail sever sẽ tự động đưa email của bạn vào Bulk Mail, nghĩa là email của bạn là spam. Hoặc bạn gởi mail số lượng lớn trong một thời gian nhất định thì mail sever cũng cho đó là spam. Yahoo mail là một ví dụ.

-Về mặt pháp luật (cụ thể là luật Việt Nam): Bạn gởi mail đến khách hàng mà không cho người ta một sự lựa chọn để nhận hoặc từ chối không nhận email của bạn nữa thì đó là spam và sẽ bị phạt đến 100 triệu.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết