Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    Like
    0

máy PC hư đến nổi chuyên gia phải bó tay !help

em xin nói về hiện trạng máy : máy em không cài được bất cứ chương trình nào vào máy ,không mở được task manager,không chạy được run: như regedit ,cmd,v..v ,hể vào trang web nào nói về phần mềm diệt víu điều bị đẩy ra ngoài .các phần mềm chạy virus ,điều bị khóa hết . nói chung là không thề làm gì được ,không thể cài lại win ,không thể format luôn .
    sau đó ,chuyên gia làm như sau : cho chạy vài chương trình ,không làm gì được vẩn hiện trạng cũ ,cài lại win không được luôn bị báo lổi ,thử tạo một account mới cũng không được luôn .cuối cùng tháo cục bin nhỏ trong máy .sau đó cái lại win ,cũng báo lổi luôn , cuối cùng hên diệt vius đựoc ngoài dos ,chạy tới win thì nó vô account vừa tạo ,hiện trạng từ win Xp ,chuyển sang 98 luôn ,cũng không thể cài bất cứ file setup nào !coi như phần cứ là bất khả xâm phạm luôn .Nhưng có một điều là lúc chạy vô thì hiện là Win Xp mà vô trong win là 98 .xài không được bất cứ chương trình nào !thêm một chổ nữa là : mất luôn account chính chỉ còn account phụ thôi ,mà ngay chổ longin vào win thì chỉ có account phụ mà chổ tắt máy thì để là tủn tên account chính .bó tay luôn .giờ phải làm sau đây ? mong các bác giúp đở cho em có nhiều tài liệu quan trọng lắm . mong các bác giúp đở cho .
    Quote Quote

Like
    0
    Virus gì kinh thế. Nói thật với bác là do trình độ hạn hẹp, đó giờ em chưa thấy con nào mà format máy, cài lại mà còn sống cả. Lại còn chuyển cả win XP thành win 98, sợ thật đấy.

Like
    289
    Amen, virus gì lạ thế nhỉ? Bác Hoàng Điên mang ổ cứng sang máy khác có antivirus mạnh như KIS hay BIT xem sao.

Like
    0
    bạn hoangdien900 bán thông tin này cho Microsoft chắc phải đc bộn tiền đó .
    Đùa thôi chứ mình ko tin trên đời lại có cái thứ virus nào khủng khiếp như vậy đâu

Like
    0
    Còn chờ gì mà ko Fdisk !

Like
    0
    mình mà format được mình format rồi ! chán ghê luôn ấy ,cái này mình không đùa đâu .thật đấy .giờ mình chỉ biết trong vào các bác thôi .em mà khùng lên em đập nó luôn đấy .huhu,lâu lâu mới lên diển đàn trò chuyện cùng các bác ấy thế mà toàn gặp điều khó sử ,mong các bác thông cảm .

Like
    289
    Bác đem ổ cứng sang máy khác quét đi, rồi tiện thể Format cái ổ C luôn. Mà cái máy quét bác nên chọn máy có antivirus mạnh 1 tí chứ dùng BKAV thì cũng như ko đó.

Like
    0
    Bạn vào DOS format lại ổ đang cài win (thường là ổ C), nhớ copy dữ liệu quan trọng sang ổ khác (nếu ổ cứng ko có gì thực sự quan trọng thì tốt nhất format tất). Sau đó dùng đĩa cài winXP vào C:, cài win xong thì tiếp tục cài luôn phần mềm diệt virus mới nhất (nhớ ko được truy cập vào các ổ khác - có thể sẽ bị nhiễm virus trở lại).
    Fun!

Like
    20
    Quote Được gửi bởi mavabi View Post
    Bạn vào DOS format lại ổ đang cài win (thường là ổ C), nhớ copy dữ liệu quan trọng sang ổ khác (nếu ổ cứng ko có gì thực sự quan trọng thì tốt nhất format tất). Sau đó dùng đĩa cài winXP vào C:, cài win xong thì tiếp tục cài luôn phần mềm diệt virus mới nhất (nhớ ko được truy cập vào các ổ khác - có thể sẽ bị nhiễm virus trở lại).
    Fun!
    Nếu cài lại Windows thì cứ bỏ CD vào cài sao còn phải bảo Format bằng DOS trước chi vậy. Khi cài WIn có phần Format ổ mà. Mất thì giờ vô ích mà còn phải mất công tìm cách boot DOS.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangdien900 View Post
    em xin nói về hiện trạng máy : máy em không cài được bất cứ chương trình nào vào máy ,không mở được task manager,không chạy được run: như regedit ,cmd,v..v ,hể vào trang web nào nói về phần mềm diệt víu điều bị đẩy ra ngoài .các phần mềm chạy virus ,điều bị khóa hết . nói chung là không thề làm gì được ,không thể cài lại win ,không thể format luôn .
    sau đó ,chuyên gia làm như sau : cho chạy vài chương trình ,không làm gì được vẩn hiện trạng cũ ,cài lại win không được luôn bị báo lổi ,thử tạo một account mới cũng không được luôn .cuối cùng tháo cục bin nhỏ trong máy .sau đó cái lại win ,cũng báo lổi luôn , cuối cùng hên diệt vius đựoc ngoài dos ,chạy tới win thì nó vô account vừa tạo ,hiện trạng từ win Xp ,chuyển sang 98 luôn ,cũng không thể cài bất cứ file setup nào !coi như phần cứ là bất khả xâm phạm luôn .Nhưng có một điều là lúc chạy vô thì hiện là Win Xp mà vô trong win là 98 .xài không được bất cứ chương trình nào !thêm một chổ nữa là : mất luôn account chính chỉ còn account phụ thôi ,mà ngay chổ longin vào win thì chỉ có account phụ mà chổ tắt máy thì để là tủn tên account chính .bó tay luôn .giờ phải làm sau đây ? mong các bác giúp đở cho em có nhiều tài liệu quan trọng lắm . mong các bác giúp đở cho .
    Bác quăng cái đĩa Hiren's Boot vào, dùng Partition Magic Pro format ổ C định dạng NTFS, xong cho đĩa Windows vào cài bình thường, không phải format nữa là được. Nếu không có đĩa Hiren's Boot thì dùng ngay đĩa cài Windows format cũng được (Hơi lâu chút tùy dung lượng ổ đĩa cần cài).

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết