Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Tệ thật ! Có vấn đề cần bác vang và các bro giải quyết giùm!!!

số là bữa trước em có đăng 1 topic về chuyện win OEM nhưng chưa đc các bác lưu tâm giải quyết, nay xin các bác để tâm:

em đang dùng dell vostro 1500 win vista basic, nhưng mỗi cái quá chán đi, dùng vista mà dùng basic thì... Thế nên em đã lang thang nhiều ngày và có 1 số thông tin cần các bro chỉ dẫn:

1. em mua máy có kèm theo đĩa win, đó có phải đĩa OEM ko các bác
    2. nếu đó là đĩa OEM thì em có thể lấy 1 đĩa win vista premium của xps cài vào liệu nó co active ko?
    3. nếu đó không phải là đĩa OEM mà có thể dùng đĩa win OEM để cài vào máy đc kô cũng như có thể kiếm đĩa đó ở dâu ra
    THANK'S các bác trước!!!!
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi minhtuan2021 View Post
    số là bữa trước em có đăng 1 topic về chuyện win OEM nhưng chưa đc các bác lưu tâm giải quyết, nay xin các bác để tâm:

em đang dùng dell vostro 1500 win vista basic, nhưng mỗi cái quá chán đi, dùng vista mà dùng basic thì... Thế nên em đã lang thang nhiều ngày và có 1 số thông tin cần các bro chỉ dẫn:

1. em mua máy có kèm theo đĩa win, đó có phải đĩa OEM ko các bác
    2. nếu đó là đĩa OEM thì em có thể lấy 1 đĩa win vista premium của xps cài vào liệu nó co active ko?
    3. nếu đó không phải là đĩa OEM mà có thể dùng đĩa win OEM để cài vào máy đc kô cũng như có thể kiếm đĩa đó ở dâu ra
    THANK'S các bác trước!!!!
    Trả lời cho bác Tuấn nha

1 cái OEM đó nó có ghi rõ là reinstall lại đó bác tức là đĩa vt basic chỉ dùng cho máy đó ko cần active

2 bác dùng cái OEm khác VT pre thì cần phải active

3 Kiếm OEM pre thì mua thôi còn ko thì kiếm 1 em nào có đĩa upgrade lên pre (thông thường mấy dòng toshiba có đĩa này) để upgrade lên pre

Like
    0
    Quote Được gửi bởi USALaptop.vn View Post
    Trả lời cho bác Tuấn nha

1 cái OEM đó nó có ghi rõ là reinstall lại đó bác tức là đĩa vt basic chỉ dùng cho máy đó ko cần active

2 bác dùng cái OEm khác VT pre thì cần phải active

3 Kiếm OEM pre thì mua thôi còn ko thì kiếm 1 em nào có đĩa upgrade lên pre (thông thường mấy dòng toshiba có đĩa này) để upgrade lên pre

2. Nói rõ thêm là OEM khác DELL thì bác cần CD-Key lúc cài và phải activate. Còn OEM của DELL thì khỏi cần.

Like
    0
    thank's mấy bác nhiều!!!

mà cho em hỏi một điều cái mấy bác, mấy bữa trước em cài vt pre từ đĩa 8k, chạy bình thường, giờ update lên sp1 thì win vẫn ở trạng thái active nhưng mà nhưng khác biệt của vt pre như aero hay flip 3D ko còn nữa, e đã thử mọi cách thông thường nhưng đều không có tác dụng, các bác giải thích giùm em đc ko

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết