Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Giúp mình cài cái game này vảo ổ ảo với.

Mình thích chơi trò Vice city. Nhưng cái trò này(có 2 đĩa) đòi hỏi cài trên ổ ảo, nếu không luôn phải đút cái đĩa thứ 2 vô ổ CD(Máy tính mình là ổ F).
    Mình đã down phần mềm Daemon Tool Lite 4.12.3 và cài đặt. Run xong thì trong My Computer xuất hiện thêm 1 ổ DVD Drive( G ) và dưới thanh taskbar có cái biểu tượng Daemon màu đỏ.
    Tuy nhiên mình không biết cách built game vào ổ ảo ntn.
    Lúc chơi vẫn luôn phải đút đĩa 2 vào ổ F.
    Các bạn chỉ dẫn cho mình với nhé.
    THANKS.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình đã cài được rùi. Đọc bài post trên get-game.net nên được hướng dẫn, cần phải kết hợp cả 2 phần mềm: Daemon Tool và WinISO mới lập được ổ ảo cho game, và chơi kô cần đĩa. Tuy nhiên Down WinISO free nên dùng hạn chế, chắc chỉ dùng được 1 tuần thui.
    Bạn nào có WinISO dùng vĩnh viến thì share với nha.
    Thanks.
    Được sửa bởi PCNoobie lúc 09:28 ngày 27-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0
    bạn thử dùng virtualdrive download tại http://www.farstone.com. Đó là một trương trình tạo ổ đĩa ảo và đĩa ảo. Khi bạn cài xong thì sẽ tự động có một ổ đĩa ảo. Để tạo đĩa ảo thì bạn bỏ cho đĩa vào ổ đĩa rồi khởi động chương trình. Khi hiện ra cửa sổ bạn bạn hãy chọn Make data cd/dvd. Sau đó trên thanh công cụ bạn chọn cd/dvdclone sau đó lần lượt làm theo các cửa sổ hiện ra rồi cuối cùng bạn sẽ tạo được một cái đĩa ảo. Khi cần sài thì bạn chỉ cần click chuột phải vào ổ ảo chọn insert là xong. chúc bạn thành công.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi PCNoobie View Post
    Mình thích chơi trò Vice city. Nhưng cái trò này(có 2 đĩa) đòi hỏi cài trên ổ ảo, nếu không luôn phải đút cái đĩa thứ 2 vô ổ CD(Máy tính mình là ổ F).
    Mình đã down phần mềm Daemon Tool Lite 4.12.3 và cài đặt. Run xong thì trong My Computer xuất hiện thêm 1 ổ DVD Drive( G ) và dưới thanh taskbar có cái biểu tượng Daemon màu đỏ.
    Tuy nhiên mình không biết cách built game vào ổ ảo ntn.
    Lúc chơi vẫn luôn phải đút đĩa 2 vào ổ F.
    Các bạn chỉ dẫn cho mình với nhé.
    THANKS.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình đã cài được rùi. Đọc bài post trên get-game.net nên được hướng dẫn, cần phải kết hợp cả 2 phần mềm: Daemon Tool và WinISO mới lập được ổ ảo cho game, và chơi kô cần đĩa. Tuy nhiên Down WinISO free nên dùng hạn chế, chắc chỉ dùng được 1 tuần thui.
    Bạn nào có WinISO dùng vĩnh viến thì share với nha.
    Thanks.
    Ủa, tại sao lại phải luôn dùng cả 2 đĩa cùng lúc vậy nhỉ? Mình chơi FF8 có 4 đĩa mà có sao đâu (mỗi lần nó chỉ đòi 1 đĩa). Bạn xài PowerISO đi, nó cũng đòi cr4ck nhưng mà bản cr4ck chỉ có thêm chức năng ghi file ISO ra đĩa thôi. Còn phần đọc thì nó free hoàn toàn.

Like
    0
    Hừm khi cài bằng ổ ảo xong khi chơi nó báolaf không thấy ổ đia lạ thật có ai biết cài COD1 mà không bị lỗi không ?

Like
    0
    Dùng UltraISO cũng được

Like
    0
    bạn hãy dùng virtualdrive Pro 11.0 thử xem.Mình đang sài phần mền đó thấy cũng tiện lắm đó.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết