Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 36
    Like
    0

phương pháp học lập trình c/c++

mình đã thấy nhiều bài viết hỏi về nhiều vấn đề khác nhau nhưng hiếm khi thấy thảo luận phương pháp học lập trình như thế nào cho thế nào hiệu quả thì mình chưa thấy,mình mở topic này mong mọi ngươi nếu ai có phương pháp gì hay thì chuyền lại cho mọi người nhé.ai đã học ở các trung tâm có tiếng rồi thì có thể cho mọi người biết về phương pháp học của họ.những người có kinh nghiệm có thể chuyền đạt cho ngươi khác .được vậy thì cám ơn mọi ngươi lắm,vì mình là người mới bắt đầu chưa biết đi như thế nào mong mọi ngươi giúp đỡ
    Quote Quote

Like
    0
    Mình cũng vậy. Sắp thi học kì rồi mà bây giờ còn đang lúng túng nhiều. Ko biết cái này là do tu duy logic của mình kém hay phương pháp học ko hiệu quả nữa. Nhưng 1 trong nhưng nguyên nhân chắc chắn nhất mà mình biết mà ko làm gì được là mình lười, ít ngồi lên máy để ôn bài.

Like
    0
    http://forums.congdongcviet.com/showthread.php?t=3852
    đây là 1 thead bên congdongcviet mình thấy rất có ích nếu các bạn đọc qua nên mình post nên để thamm khảo

Like
    0
    mình cũng là 1 người mới học tin học nhưng mình có 1 phương pháp học rất hiệu quả là đầu tiên học các cấu trúc chung rồi sau đó quen dần ,sau đó tự mình làm các bài tập đơn giản và dần dần sẽ làm những bàu khó hơn .

Like
    0
    các bạn đưng quan trong hóa nó lên. Đừng nghĩ LT là cái j to tát cả.
    Điều quan trọng là bạn phải tìm được sự hứng thú khi nghĩ về Lt.
    Lúc đó bạn sẽ thấy LT C rất thú vị

Like
    0
    đúng vậy,bạn nói rất đúng.có hưng thú với cái gì thì làm cái đó ắt sẽ hiệu quả.đúng lập trinh ko là cái gì to tát.nhưng bạn nên nhớ nếu học ko có phương pháp bạn sẽ rất mau nản,và bạn sẽ không tìm được hứng thú cho mình,chính vì vậy mình khuyên các bạn nên học một cách có phương pháp

Like
    0
    học lập trình đồi hỏi phải " kiên trì - học hỏi - phát huy "
    bất cứ một lập trình môn nào chúng ta cần phải học theo các bước :
    1/ lập được dàn bài đúng tiêu chuẩn (viết chương trình dễ và cho chạy thử)
    2/ khi viết viết thân bài phải hết sức rỏ gàng(phải chú thích đầy đủ)dù là chương trình chính hay chương trình con.
    3/ học kỹ những cú pháp và xem những bài ví dụ kèm theo từng chương

Like
    0
    -Thứ nhất: bạn cần hiểu rõ về ngôn ngữ lập trình, muốn học lập trình cho giỏi thì phải hiểu rõ về ngôn ngữ lập trình, đặc biệt là các khái niệm và ứng dụng của chúng trong thực tế. Bạn cần phải HIỂU, HIỂU RÕ các khái niệm, chứ không chỉ đơn thuần là áp dụng được vào thực tế
    -Thứ hai: Nâng cao khả năng tư duy logic theo 2 cách:
    +Rèn luyện: Bạn rèn luyện bằng cách đọc sách vở và thường xuyên thực hành, điều này sẽ tạo cho bạn có 1 kỹ năng đáng kể
    +Tự mày mò khám phá: Thử thách bằng những bài toán khó, tập luyện cách suy nghĩ vấn đề theo nhiều hướng khác nhau (đây là điều tối quan trọng với tư duy lập trình)

Like
    0
    mình mới bắt đầu học CNTT nhưng thật sự mình hok bjt' bắt đầu học từ đâu mình rất bối rối ví có quá nhiều sách nói về ngành này mà mình hok thể học toàn bộ dc , có lúc mình đã rất nản . lúc mình nghĩ lalaf sẽ học C và C++ nhưng mà mình chưa bit' j` về PASCAL nên rất khó . Các ban j có thể giúp mình dc hem. thank nhju`

Like
    0
    pascal với c/c++ nó chẳng có gì dính dáng với nhau cả nên bạn cứ thẳng tiến c/c++ đi người ta hay khuyên học pascal, đó là để cho bạn luyện tập thuật toán và tư duy khi lập trình mà thôi.
    còn chuyện học toàn bộ thì ... không thể đâu bạn hãy học một thời gian rồi xác định cái gì phù hợp với mình rồi theo như web develop, app develop ...

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết