Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14
    Like
    22
    https://bugs.launchpad.net/ubuntu/+bug/94048
    Nhớ hoài mới ra key để search cái lỗi này. Sửa cái hostname lại cho giống là được rồi.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Bug này để fix gì vậy bác, em đọc hoài không thấy nó nói về kết nối với wifi hoặc là giảm % cpu

Like
    0
    Bạn đã cài ct atop để theo dõi mức độ sử dụng cpu chưa ? Nếu atop báo ko giống như system monitor thì mình dám khẳng định chắc chắn là do system monitor có lỗi, vì trên laptop của mình cũng y vậy, mỗi lần chạy system monotor để theo dõi, cpu luôn chạy trên 20% mặc dù ko mở ct nào hết. nếu atop báo giống như system monitor thì bạn mở synaptic package manager và search tìm những gói sau đã được cài đặt chưa: cpufrequtils, powernowd, powertop. Với cái powertop thì sau khi cài xong bạn vô terminal gõ "sudo powertop" để chạy nó & làm theo những huớng dẫn của nó để tối ưu lại hệ thống.

Like
    0
    Chào bạn. Mình cài cái atop đó lên thì thấy đúng là cpu chỉ chạy có 1-3% thật. Tuy nhiên có 1 điều là sao dùng ubuntu thấy nhiệt độ máy mình cao hơn hẳn, hầu như quạt chạy suốt, trong khi dùng window thì mát hơn, và lâu lâu quạt mới thổi 1 lần ?

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết