Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Mày càng ngày càng chậm !

Không biết sao máy nhà em,kỳ này chậm cực kì , nhớ khoảng 1 năm trước máy ko chậm như thế này, còn giờ thì máy của em nó càng này càng đi xuống. Lúc Load web xem phim hay nghe nhạc cũng chậm nữa.Chơi Game thì trước kia ko lag,còn giờ thi dzo game giật kinh khủng.Không biết do nguyên nhân gì dẫn đến hiện tượng này nữa ; mặc dù mới cài lại Win XP cách đây mấy tuần, thì chỉ chạy nhanh lại chỉ trong 2 ngày và chậm lại như cũ.Em cũng đành pó tay.Ai biết máy em bị lí do gì mà bị như vậy thì nói cho em biết nghen ! Xin cám ơn.

My computer :
    Memory : 512 MB
    Card đồ họa ( màn hình ) : 128.0 MB
    Quote Quote

Like
    0
    nếu không có dữ liệu gì quan trọng thì bạn nên format ổ cứng để ngăn chặn nguy cơ có virus, vấn để thứ 2 có lẽ bạn nên vệ sinh lại máy cho sạch bụi bặm, rồi coi lại xem ổ cứng chạy êm không, nếu chạy kọt kẹt thì do ổ cứng sắp về Tây Thiên rồi, hoặc có thể thay dây cable mới cho ổ cứng, nói chung là máy chạy chậm nhiều nguyên nhân lắm, cứ voọc đi bạn (nếu còn bảo hành)
    số điện thoại mới 090.345.49.45

Like
    0
    Dạ em cám ơn anh nhé

Like
    0
    Bạn nên cài lại và nâng cấp RAM lên, hiện nay RAM tối thiểu cũng phải 1GB chứ ko chạy các ứng dụng rùa lắm

Like
    20
    Trung bình một năm nên cài lại Windows ít nhất một lần. Giống như thay nhớt máy cho PC vậy.

Like
    0
    Của bền tại người... Tôi xài máy P3, RAM 128 vẫn chạy vi vu đấy thôi... Cấu hình máy bạn ko thể nói là mạnh nhưng cũng ko phải yếu... Vậy thì lâu lâu cũng nên đại tu nó 1 lần...
    Cần tìm hiểu học hỏi để có thể biết dc chương trình nào cần thiết, chương trình nào có thể xóa bớt đi nhằm tăng cường hiệu quả khi hoạt động

Like
    0
    bạn nói là cài lại win thì máy chỉ chạy nhanh được 1 đến 2 ngày . Vậy theo ý kiến của mình thì rất có thể ổ cứng của máy bạn đã bị bad rồi . bạn hãy dùng chương trình test ổ có trong đĩa Hirent boot . Chúc thành công

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết