Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! Máp laptop không kết nối được với máy chiếu

Máp laptop của tôi không kết nối được với máy chiếu. Máy của tôi là máy Acer

Giao diện phần driver máy của tôi như sau:

Dòng máy của tôi là Aspire 5050. Máy của tôi mua ở Việt Nam nhưng tôi vào trang www.acer.com.vn thì không thấy dòng máy của tôi
    Quote Quote

Like
    0
    khi kết nối vàomays chiếu, bạn nhấn tổ hợp phím Fn+F7.

Like
    529
    Quote Được gửi bởi garungh5n1 View Post
    khi kết nối vàomays chiếu, bạn nhấn tổ hợp phím Fn+F7.
    Trước khi làm bước trên cần detect display trước. PC không nhận diện được monitor, projector thì làm sao mà xuất ra hả bạn

Like
    0

Rất hay !

Hình như bác muốn nói là trình chiếu không dây phải không ta?hic...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi alo_ola View Post
    Hình như bác muốn nói là trình chiếu không dây phải không ta?hic...
    KO dây hay có dây thì cũng fải detect được thiết bị thì mới xuất ra được bạn ạ

Like
    0
    Việc kết nối máy laptop vào máy chiếu mà không lên hình do nhiều nguyên nhân, bạn phải kiểm tra từng bước thì mới phát hiện được
    1. Chọn jack vào máy projector ( thông thường là VGA,DVI, AV,... đường VGA phải là chân xanh, còn chân đen là đường Out, đường AV thì là chân vàng,...)
    Sau khi chọn jack và gắn vào thì đến mục Source ( chọn trên remote hoặc trực tiếp nút ấn trên projector) tương ứng ( Nếu là cổng VGA thì chọn Computer, AV thì chọn Video, hay DVI thì components,...)
    2. Kiểm tra dây ( thông thường lấy dây đi kèm máy Projector thì ít lỗi hơn, còn nếu muốn dây dài phải mua ở ngoài thì cũng hay bị lỗi)
    3. Gắn dây vào Projector mà máy latop, đảm bảo các đầu gắn chắc chắn
    4. Nhìn trên hàng phím F1 đến F12 sẽ thấy có phím có biểu tượng là cái màn hình máy tính, hãy ấn tổ hợp phím Fn và phím có biểu tượng cái màn hình đó, ấn lần thứ nhất nó tắt màn hình laptop và chuyển qua màn hình Projector, ấn lần 2 thì có cả 2 màn hình, ấn lần 3 thì chỉ có ở màn hình laptop, màn hình projector sẽ không có gì, ấn tiếp lần nữa thì sẽ quay về lần 1 và lặp lại.
    5. Đôi khi windows không cho phép xuất ra cổng VGA nên cũng không có tín hiệu ra projector (Bạn ấn tổ hợp phím như mục 4 mà không thấy máy tính kêu bip và màn hình không tắt hoặc nháy) khi đó bạn khởi động lại máy và khi máy còn đang test thiết bị phần cứng (POST) bạn ấn nút Pause trên bàn phím và thực hiện lại bước 4 trên xem sao.

Like
    0
    Các bác ơi giúp tôi với mình máy tính cuả tôi đang hoạt động bình thường kết nói với projecter chiếu ngon lành đùng một cái không chịu nhận projecter nữa nhưng khi kết nối máy projecter với case để bàn khác thì vẫn chiếu ngon lành đem máy tính nối với màn hình bình thường vẫn thấy chình chiếu được mình không biết máy của mình bị như thế nào nữa các bác jups mình với vì mình đang cần cho công việc lắm máy tính của mình hiệu Dell insprition 640M máy chiếu là sanyo

Like
    0

Các kết nối laptop với máy chiếu

Trước hết bạn dùng dây kết nối (jack) cắm từ laptop vào máy chiếu (giống kết nối từ CPU vào màng hình). Rồi bạn khởi động laptop và máy chiếu. Bạn để cho cả 2 khởi động xong là được. Nhưng có trường hợp máy chiếu không có hình ảnh thì bạn xử lý như sau: Bạn click phải chuột trên desktop vào Graphics....-> click vào mũi tên bên cạnh -> bạn lần lượt chọn các chế độ trong đó, sẽ được ngay. Chúc bạn thành công!

Like
    0
    Giúp tui với!
    Tui mới tậu chiếc Dell M109S projector mini nhưng không kết nối được với máy tính (Tôi thử trên Toshiba A135 - Chạy Windows 7 Ultimate và Dell Vostro 1500- Chạy Windows Xp Home đều không được), nhưng khi thử kết nối với HP T2X-Chạy Windows Vista Home và kết nối qua cổng Video In thì ngon lành. Tôi đã làm theo hưỡng dẫn của tài liệu đi kèm nhưng vẫn không ăn nhằm gì. Pro biết cách khắc phục júp với nha! Thanks!
    Được sửa bởi quaivatvp lúc 15:01 ngày 04-08-2009

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết