Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    Xin lỗi mọi người, tôi thấy đề tài chuyển DVD (trừ nguồn HDV) qua AVI để edit là lạc hậu nhất, lý do:

1, Các trình làm phim thế hệ mới đều hỗ trợ hoàn hảo MPEG-2, nếu không cho nhập hay gặp lỗi đối với VOB files thì chỉ cần làm 1 bước là demux hay dùng VOB2MPEG.

2, Nếu sử dụng các trình không hỗ trợ thì dùng AviSynth.
    3, Nếu chỉ cần cut những đoạn cần thiết thì có freeware làm tốt công đoạn này mà không thay đổi format.
    Chắc lần sau nếu có gặp thì em sẽ dùng VOB2MPEG. Tại em thấy cái nào có sẵn thì em làm, Procoder cũng convert VOB ra AVI đc...

Like
    0
    khi dựng xong trong Premiere thì xuất thẳng ra vob files bằng thằng procoder luôn. chỉ việc dùng nero ghi DVD là ok

Like
    0
    Muốn giúp người ta trước hết chính bạn phải hiểu người ta có thắc mắc gì.

Người ta hỏi muốn đưa A vào AP thì phải qua B, bạn trả lời là dùng B trong AP và xuất ra A, thế có mà đánh đố người ta.

Like
    0
    Để biên soạn phim, tốt nhất các bạn nên dùng chương trình Pinnacle Studio Ultimate 11 để biên tập. Chương trình này có rất nhiều chức năng phức tạp. Tuy nhiên nếu chỉ thực hiện việc trích xuất một vài đoạn phim thì nó thực hiện khá dễ dàng. Chương trình này các bạn có thể dơnload ngay trên diễn đàn nay.

Like
    0
    Cho mình hỏi thêm về việc export video từ AP, hiện giờ mình chỉ có thể export ra file AVI dung lượng rất lớn, có cách nào khác để export ra video dạng nén như MPEG ko. Mong các bạn hướng dẫn cho nhé.

File - Export - Adobe media encoder - format - Mpeg2

Like
    0
    Mình đang dùng AP thấy có import được đuôi VOB đâu. Toàn dùng cách như Muối Ớt thôi. Còn không có tiếng thì bạn thử convert bằng canopus nhớ để audio codec là AC3

Like
    0
    Nếu phiên bản AP hỗ trợ mpeg-2 thì chỉ cần rename vob file thành *.mpg ngoại trừ file vob có rãnh tiếng DTS, việc gì phải vòng vo Tam quốc thế.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết