Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: CCNA or MCSA ????

Like
    34
    Quote Được gửi bởi lanistk View Post
    Cũng không cần ở trình độ B, chỉ cần bạn có khả năng đọc hiểu là đủ .
    Ở trình độ cử nhân vẫn phải vất vả đấy, nói chung mình nói là khả năng Anh ngữ thứ thật ấy, không bàn về bằng cấp.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Các bạn có thể nói qua về chi phí học ,và phí thi lấy dc chứng chỉ của Cisco ko ,CCNA > CCNP ,CCIE coi bộ nặng đô quá ha ,và M$ nữa ,mình đang tìm hiểu cái này

Like
    0
    không có bằng Đại Học chính quy mà chỉ cần học mấy khóa này là có việc sao các bạn ?

Like
    0
    em ko có bằng đại học,cao đẳng,trung cấp gì hết. Mà chỉ có mổi 2 bằng CCAN,CCNP vậy theo các bác có xin được việc làm ko. Nều được thì lương bao nhiu tiền vậy .....

Like
    0
    Cả 2 chương trình đều tốt cả vì nó mang chứng chỉ quốc tế.Quan trọng là bạn muốn đam mê cái nào.CCNA phải đụng nhiều đến thiết bị,dây nhọ đủ thứ...thích hợp dân táy máy.còn MCSA dùng cho ứng dụng nhiều hơn như hệ điều hành OS thích hợp dân văn phòng ngồi 1 chỗ.hơn nữa cả 2 đòi hỏi bạn phải có kiến thức đọc hiểu tiếng ANH(vì tài liệu tiếng Anh).
    Good luck

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hacgiay View Post
    Học CCNA học về quản trị thiết bị mạng (cái gốc), MCSA học về quản trị hệ thống server của M$ (cái ngọn), cty chơi server linux thì...đuối,đi học về quản trị linux nữa, Cisco cty nào phang cũng được.
    Tốt nhất là học cả 2, vì cái nào cũng cần. Nhưng nếu phải chọn 1 trong 2 thì nên chọ MCSA vì: Số lượng cty dùng thiết bị Cisco(CCNA)rất ít, trong khi 99% doanh nghiệp VN dùng Microsoft. Dù bạn thích hay ko thích M$ thì nó vẫn là cái mà đa số doanh nghiệp đang dùng. Hãy học cái gì xã hội cần, xã hội dùng thì sẽ có cơ hội.

Like
    0
    MCSA thì lệ phí thi ít hơn CCNA , nhưng học cái nào cũng làm được , chủ yếu là tay nghề của mình .

Like
    0
    Các bạn cho mình hỏi: mình là SV tốt nghiệp cao đẳng trường CDKT Cao Thắng, ngành tự động (1 ngành ko hề liên quan đến CNTT). Nhưng quả thực mình ko thích nghề này, mình thích về CNTT. Mình muốn sau này sẽ đi làm về CNTT, cụ thể là về quản trị mạng. Hiện tại mình đang theo học lớp MCSA tại trung tâm Nhất Nghệ. Các bạn cho mình hỏi mình nên học những gì để có thể ra làm nghề quản trị mạng. (mình dự định sẽ học MCSA rồi MCSE, CEH...). Với 2 chứng chỉ như MCSA & MCSE nhưng lại chỉ có bằng CD về 1 ngành khác ko đúng CNTT thì liệu nhà tuyển dụng có chọn mình ko? (mình ko đề cập đến vấn đề kiến thức vì mình nghĩ đã quyết và yêu thích nghề này thì sẽ cố gắng hết sức để giỏi về nó). Với tình hình của mình như vậy chắc ko khác j 1 người ko có bằng cấp chỉ có 2 chứng chỉ MS lận lưng?
    Cám ơn các bạn.

Like
    0
    Học cái nào giờ ra cũng thất nghiệp, hiện giờ nghành này bão hòa rùi

ĐH+MCSE+CCNP+TIẾNG ANH TỐT còn ko có cty để làm vì rất ít tuyển

Like
    0
    bá xmen109 nói thế khiến anh em nhut )

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới