Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21

Chủ đề: CCNA or MCSA ????

Like
    0

CCNA or MCSA ????

mình đang muốn học quản trị nhưng ko bít học cái nào.mong các bạn chỉ mình biết với THANKS !!!!
    Quote Quote

Like
    0
    MCSA là chứng chỉ của microsoft con CCNA là của cissco
    bạn nên học MCSA rồi học CCNA sau ,có thể học ở nhất nghệ nghe bà con đồn học ở đó tốt lắm ,nếu bạn chưa biết gì về mạng thì phải học khóa mạng căn bản 1 tháng học phí 1tr sau đó hoc MCSA 3 tháng 3tr ,đây đều là lớp cấp tốc còn lớp thường thì x2 lên học phí vẫn vậy .tôi biết thông tin này do mới hỏi đng kí học ở đó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lythanhphong View Post
    bạn nên học MCSA rồi học CCNA sau
    Chưa từng nghe qua phải học MCSA trước CCNA, 2 cái này hoàn toàn khác nhau, CCNA thiên về hạ tầng còn MCSA là OS. Bạn có thể học CCNA mà không cần biết MCSA và ngược lại. Tôi đang học CCNP và tôi chưa hề có 1 MCP hay MCT của M$.

Like
    0
    Cho mình hỏi là nếu chủ đạo đi theo các chứng chỉ của Cisco ,từ thấp lên cao ,còn M$ chỉ học một vài cái ban đầu thôi ,như vậy khả năng xin việc tốt ko các bạn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tiva View Post
    Cho mình hỏi là nếu chủ đạo đi theo các chứng chỉ của Cisco ,từ thấp lên cao ,còn M$ chỉ học một vài cái ban đầu thôi ,như vậy khả năng xin việc tốt ko các bạn
    Chỉ cần có CCNP là bạn dư sức xin việc rồi.

tranvanho Guest
    còn mang tấm bằng MCSD đi thì khả năng xin được việc là thế nào
    tốt chứ ?_?

Like
    34
    Nếu mà tay chân cứng cáp dạng có thể sờ mó mân mêm thì và yêu thích việc này thì nên chọn Cisco, còn tay chân công tử và không thích sờ mó thì chọn Microsoft.

Cisco đi trước, Microsoft lội nước theo sau. Vì vậy, nếu bạn muốn ăn cỗ do người ta dọn sẵn thì chọn M$, còn nếu muốn là người dọn cỗ cho người khác ăn thì chọn Cisco.

Nếu không biết nên chọn cái nào thì đến 2 trung tâm có uy tín về đào tạo Cisco, M$ mà làm trắc nghiệm thử xem "khả năng thiên bẩm" của bạn nghiêng về phía nào.

Dù chọn gì đi nữa, điều đầu tiên là khả năng đọc hiểu tiếng Anh phải ở mức độ ngang chứng chỉ B Quốc gia thì mới nên đi học 2 cái món kia, không thì khi học sẽ rất đuối / bỏ cuộc nửa chừng đó nghen.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthin View Post

Dù chọn gì đi nữa, điều đầu tiên là khả năng đọc hiểu tiếng Anh phải ở mức độ ngang chứng chỉ B Quốc gia thì mới nên đi học 2 cái món kia, không thì khi học sẽ rất đuối / bỏ cuộc nửa chừng đó nghen.
    Cũng không cần ở trình độ B, chỉ cần bạn có khả năng đọc hiểu là đủ .

Like
    0
    nói chung là các pácđang phân vân phải không.Tui là SV trường DH CNTT_DH QG
    ở trường tui có nghe thầy tui giới thiệu về mấy cái vụ này rùi,như sau:
    -học xong MCSA-bạn là 1 kẻ làm dc về hệ thống mạng-->cái này học siêu dễ,2->4 tuần là xong ngay(đó là với các chú có ít kiến thức về tin học)
    -MCSE:khó hơn 1 tí.Nó đòi hỏi bạn phải có kiến thức khá rộng về mạng máy tính.Học xong cái này giang hồ gọi nó là kĩ sư mạng đó-tin ko tùy riêng tui ko tin.
    -CCNA:cái ông này là thiên về quản trị hệ thông và các thiết bị phần cứng về mạng của Cisco.
    Từ CCNA phân ra làm 2 nhánh:
    1.CCNP:cái này cấp master đó.nó chuyên về router,switching,server...
    học xong CCNP thì ở mức cao hơn là CCIE cũng theo hướng như trên luôn.
    2.CCSP:đây là hướng chuyên về bảo mật hệ thống.Học xong cái này có thể học lên CCIE cũng theo hướng này luôn
    cái CCIE giang hồ còn gọi là tiến sĩ mạng Cisco đó.Hiện nay VN ta có 25 sếp có cái này.Nhưng theo tui pà kon chỉ nên học tới CCNP,CCSP thui.Vì ở VN trong 30 năm tới quy mô các cty chưa tới mức cần tới CCIE,nhu cầu này chỉ cần với các công ty chuyên về mạng cần trở thành đối tác vàng,bạc,đồng,chì j đó của cisco thui.Mà cũng ko 1 công ty nào dám thuê ông CCIE đâu-luơng đâu mà trả nổi cho mấy ông thần đó.
    đồng bào nghe rõ trả lời
    ngoài ra nếu thích thì đồng bào có thể học thêm cái CEH,security++..cũng very good

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lanistk View Post
    Chưa từng nghe qua phải học MCSA trước CCNA, 2 cái này hoàn toàn khác nhau, CCNA thiên về hạ tầng còn MCSA là OS. Bạn có thể học CCNA mà không cần biết MCSA và ngược lại. Tôi đang học CCNP và tôi chưa hề có 1 MCP hay MCT của M$.
    Người ta kêu nên chứ ko phải bắt bác phải học.Đó chỉ là kinh nghiệm mỗi người.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết