Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 52
    Like
    0

Tệ thật ! TƯ VẤn GiÚp Em Mua MÁy Quay (dich VỤ - Ca NhẠc)

E đang tìm kiếm mặt bằng mở tiệm áo cưới tại Bình Dương ,muốn đầu tư khoảng 2000$ đến 2500$ cho một con máy quay.Ngoài làm dịch vụ ra em còn muốn hướng đến việc quay ca nhạc cho mấy ca sĩ( từ "nghiệp dư" phấn đấu lên "bán chuyên nghiệp".Em đã "alo" cho một vài DVE và dc tư vấn 4 chú
    VX2100,DVCam 150,PD-170 HVR -Z1
    Nhờ các bác tiếp tục tư vấn giúp em-cho một vài thông số kĩ thuật-giá cả-một vài thiết bị có liên quan đến video clip ca nhạc(đèn - doly -bum . . .).Mấy thứ này chưa mua dc- - -nhưng để "phấn đấu"
    Quote Quote

Like
    18
    HVR Z1 đi cho hợp thời - vưà quay HDV vưà DVcam mà lại cả 2 hệ PAL và NTSC

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huahaophong View Post
    E đang tìm kiếm mặt bằng mở tiệm áo cưới tại Bình Dương ,muốn đầu tư khoảng 2000$ đến 2500$ cho một con máy quay.Ngoài làm dịch vụ ra em còn muốn hướng đến việc quay ca nhạc cho mấy ca sĩ( từ "nghiệp dư" phấn đấu lên "bán chuyên nghiệp".Em đã "alo" cho một vài DVE và dc tư vấn 4 chú
    VX2100,DVCam 150,PD-170 HVR -Z1
    Nhờ các bác tiếp tục tư vấn giúp em-cho một vài thông số kĩ thuật-giá cả-một vài thiết bị có liên quan đến video clip ca nhạc(đèn - doly -bum . . .).Mấy thứ này chưa mua dc- - -nhưng để "phấn đấu"
    - Ái chà chú Lâm "máu" nhỉ! Chú cứ vào các website của các công ty đện tử mà xem đầy đủ các thông tin, hoa cả mắt, chóng cả mặt cho mà xem!
    VD: dcmax.com
    - Xin lỗi anh không ở trong nam nên không rành các công ty bằng chú, chú chịu khó tự tìm hoặc nhờ google.com.vn - mã tìm kiếm là camera chẳng hạn.
    - Chúc chú lựa được con camera vừa ý.(chú ý về hệ màu, cổng giao tiếp, nên có cả chức năng capture qua USB nhé!)
    -=À quên! Chú vào aivid.com, vào tìm xem tutorial và sử dụng phần mềm IDM mà dow từng cái về, nhanh hơn mediafire nhiều và không sợ bị lỗi. Anh dow bằng cách đó mà, ok lắm!

Like
    0
    Cần mình mua dùm con Z1 kg?

Like
    146
    Em thấy bác hunghoai nói hợp lý đó, tuy nhiên thông thường em thấy quay HD gì thì cuối cùng thành phẩm cũng là DVD, nhưng được cái trông có vẻ pro, dễ lấy tiền khách hàng...

Chứ về ống kính, nét, màu sắc và tiện lợi thì em thích PD170 hơn Z1.

Tại em cũng thường hay "hù dọa" khách hàng nên cũng hiểu, nhiều khi cũng thấy mắc cười, nhưng nếu cầm PD 170 thì ko có được "Pro" cho lắm... hihi...
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Xin cám ơn tất cả mọi người
    Quote Được gửi bởi Học Mò View Post
    -
    -=À quên! Chú vào aivid.com, vào tìm xem tutorial và sử dụng phần mềm IDM mà dow từng cái về, nhanh hơn mediafire nhiều và không sợ bị lỗi. Anh dow bằng cách đó mà, ok lắm!
    Cám ơn bác hey. . .Có điều gì đắn đo. . .em phone bác liền

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi zlzlakzlz View Post
    Cần mình mua dùm con Z1 kg?
    Hì. . . Cám ơn bác. . .bác cho em số đi. . .
    của em :0907.197.858

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi hunghoai View Post
    Bác có thể cho em xin thêm một vài lời khuyên về phụ kiện của nó k? (chân,đèn,sử dụng,bảo quản. . . )
    Thú thật là em chưa bao giờ dc động vào con máy nào quá 1500$ - chỉ dc nhìn thôi(hì. . .tại lần này cũng có người giúp về khoản đầu tư. . .)
    Được sửa bởi huahaophong lúc 13:20 ngày 07-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    18
    Chân Libec TH 650 - giá tầm 2,5t - 3t. Đèn thì ko biết, sử dụng thì cũng ko rõ, còn bảo quản thì mua tủ chống ẩm cũng tầm 3 triệu .

Like
    0
    Vì vấn đề mua máy nầy mình cũng đang quan tâm để mua 1 em nên có tham khảo qua nhiều web thì thấy :
    - Bên vnphoto họ nói mua máy quay Z1 quay thua cả Pana DVX 100 vì con đường nào cũng về La mã là DVD mà ở chuẩn đó thì Z1 thua kém VX2000 - 2100 và DVX100 luôn.
    - Z1 chỉ được cái tiện là quay 2 hệ vừa làm dịch vụ vừa nhận làm quảng cáo phát trên truyền hình được mà.
    Coi càng nhiều càng khó phân định. Bên thì khuyên mua Sony VX lại chia ra 2 dòng , bên nói 2000 bền hơn 2100 và màu đẹp hơn; bên nói ngược lại 2100 canh WB dễ hơn nên màu sắc đẹp hơn và còn có ưu điểm quay trong điều kiện tối hơn. Và rùi còn có PD 150 - 170 nữa.
    -Mà sao xem bên đó thấy mọi người đa số khuyên mua máy quay Sony hơn là Pana ko nhỉ!!! Mình đang sài 1 cái Pana thấy cũng không đến nỗi tệ lắm mà !!
    Ai đã sài qua rùi góp ý kiến để mình đầu tư 1 em quay dịch vụ với.
    Được sửa bởi minhducgamer lúc 18:22 ngày 07-05-2008

Like
    18
    xài panasonic MD10000 hay DVC62 thì cứ quay tầm hơn 1 năm là biết ngay .

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi hunghoai View Post
    không ổn . . .không ổn rồi mọi người ơi
    Híc. . .người ta mói báo giá con Z1 là 4900$ cơ
    Mà em hướng tới con 2500$ dổ lại thôi.
    Bây giờ phải chú trọng vào VX2100,VX2000 và con MD170 thoi
    Các bác giúp em tư vấn thêm nhé . . .
    Được sửa bởi huahaophong lúc 10:03 ngày 08-05-2008

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast