Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Lỗi giữa Server Windows 2000 Advanced và Workstation Windows 98

Chào các bạn!
    Tôi có một lỗi khi kết nối các Workstation Windows 98 với Server Windows 2000 Advanced bằng workgroup.
    “No domain Server was available to validate your password. You may not be able to again access to some network resources”

Xin các bạn hướng dẫn khắc phục lỗi trên. Cảm ơn rất nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    1. Bạn Ping tới IP của máy chủ neu sent = 4, received = 0, lost 100% thì bạn kiểm tra lai cáp mạng của bạn.
    2. Bạn Ping tới IP của máy chủ neu sent = 4, received = 4, lost 0% thì bạn kiểm tra lại tên, IP máy con, và domain thử đúng chưa.
    3.bạn gõ ipconfig/all nếu physical address ff-ff-ff-ff-ff-ff thì card mang cua ban bi hư rồi.

Like
    0

Re:

Bài viết được gửi bởi huypc79
    1. Bạn Ping tới IP của máy chủ neu sent = 4, received = 0, lost 100% thì bạn kiểm tra lai cáp mạng của bạn.
    2. Bạn Ping tới IP của máy chủ neu sent = 4, received = 4, lost 0% thì bạn kiểm tra lại tên, IP máy con, và domain thử đúng chưa.
    3.bạn gõ ipconfig/all nếu physical address ff-ff-ff-ff-ff-ff thì card mang cua ban bi hư rồi.
    Chào bạn!
    Tôi đã kiểm tra card mạng, cable tất cả đều không có vấn đề.Bởi vì tất cả các máy đều thấy được nhau và có thể truy xuất tài nguyên của nhau.
    Chỉ khi log on trên máy workstation 98 bằng các username đã tạo trên server Win 2k thì xuất hiện lỗi trên.
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Like
    0
    Bạn nói khó hiểu quá, lúc thì nối bằng workgroup, nhưng lúc sau lại nói theo kiểu kết nối qua domain, vậy rốt cuộc bạn nối bằng gì vậy??? Phải nói rõ thì mới dễ trả lời chứ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết