Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

Thông tin Ngành Kỹ thuật máy tính là gì ?

Mình tính học ngành Kỹ thuật máy tính mong các bạn tư vấn giúp nha !
    1) Ngành kỹ thuật máy tính là gì ?
    2) Ngành này học những gì ?
    3) Điều kiện để học ngành này ( hoàn cảnh gia đình, trình độ học vấn... ) ?
    4) Ra trường thì làm được những gì và làm ở đâu ?
    5) Sự phát triển của ngành này trong 5 năm tới ?
    Quote Quote

Like
    0
    chà chú mày hỏi đúng vấn đề rồi đấy!

Like
    0
    3) Điều kiện để học ngành này ( hoàn cảnh gia đình ..) , cái này mình không hiểu nó liên quan gì ?

Like
    0
    Có lẽ nói đến Kỹ Thuật thì liên quan đến máy móc rồi mà trong ngành máy tính thường đó là phần cứng.

1. Ngành kỹ thuật máy tính là gi? Không ai chắc định nghĩa được. Nhưng nói đến kỹ thuật chúng ta nghĩ tới phần cứng bộ phận thiết yếu cấu thành nên bộ máy vi tính.

2.Ngành này học những gì ? Hiên nay và mai sau vẫn thế. Trong trường học hay các khóa học đều dạy về vấn đề phần cứng của máy vi tính.

3. Điều kiện học ngành này ? Kinh phí ít, thời gian nhiều, học hỏi, vừa làm vữa đúc kết kinh nghiệm, trình độ học vấn ( phải có học biết đọc biết viết) . Muốn có cái bằng cấp thì trình độ văn hóa 12/12.

4. Ra trường làm việc ở các công ty lắp ráp, kinh doanh, phân phối máy vi tính. Làm công việc chủ yếu hiện nay là Kỹ thuật viên máy tính.

5.Vẫn phát triển không phải 5 năm nữa mà dù có Double WTO vẫn phát triển nhưng đến lúc đó thì gọi là Kỹ thuật cao máy vi tính.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Penguina4 View Post
    Mình tính học ngành Kỹ thuật máy tính mong các bạn tư vấn giúp nha !
    1) Ngành kỹ thuật máy tính là gì ?
    2) Ngành này học những gì ?
    3) Điều kiện để học ngành này ( hoàn cảnh gia đình, trình độ học vấn... ) ?
    4) Ra trường thì làm được những gì và làm ở đâu ?
    5) Sự phát triển của ngành này trong 5 năm tới ?
    1)Computer engineering: học về kiến trúc, cấu trúc máy tính và các hệ thống thông minh khác.
    2)Toán, Vật Lý, Hóa học, tiếng Việt, tiếng Anh, Triết, Điện tử, Kỹ thuật số, Kiến trúc máy tính, Hệ điều hành, Vi xử lý, Thiết kế mạch, Mạch tích hợp...
    3)Gia đình đủ tiền nuôi con ăn học hoặc con chịu đi làm thêm kiếm tiền để học; đã tốt nghiệp lớp 12, dưới 80 tuổi, không trong thời gian đang thi hành án.
    4)Có thể sửa máy tính, cài phần mềm, bán đĩa CD lậu hoặc có bản quyền, làm thợ hồ, làm quản lý dây chuyền sản xuất máy tính, quản lý dự án phần mềm, thiết kế hệ thống nhúng hoặc mở đại lý vé số.
    5)Intel đầu tư vô thì chắc là 5 năm tới vẫn phát triển.

Have fun!

Like
    0
    Tulinu: Có liên quan chứ bạn, nếu điều gia đình khó khăn thì hơi khó mà theo học, bởi nó đổi mới liên tục, sản phẩm mắc tiền !
    hongphongmiss: Còn trình độ thì ý mình muốn nói là học lực có cần phải khá không để theo ngành này, cần phải giỏi môn gì thì học là phù hợp đó bạn !
    meotrang7x: Những chương trình học bạn nêu ra có phải là của chương trình của Cao đẳng không bạn, mình cũng muốn hỏi ngành Kỹ thuật máy tính trong Cao đẳng đó ! ( Cụ thể là của trường Cao đẳng DL CNTT TP - ở Quận Tân Phú )

Mong các bạn tư vấn tiếp cho mình nha !!!

Like
    0
    2)Toán, Vật Lý, Hóa học, tiếng Việt, tiếng Anh, Triết, Điện tử, Kỹ thuật số, Kiến trúc máy tính, Hệ điều hành, Vi xử lý, Thiết kế mạch, Mạch tích hợp...
    Ai cũng biết IT là môn học quá khô khan, còn Triết là môn khá ẩm ướt (nhảm là đằng khác). Nghĩ sao vậy chài ? Nghĩ sao mà nói học IT phải học triết vậy ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhdaikho_vt View Post
    Ai cũng biết IT là môn học quá khô khan, còn Triết là môn khá ẩm ướt (nhảm là đằng khác). Nghĩ sao vậy chài ? Nghĩ sao mà nói học IT phải học triết vậy ?
    Không học (đậu) mà tốt nghiệp được mới lạ. Bác này chưa từng học ĐH hoặc CĐ ở VN là cái chắc.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi Penguina4 View Post
    Tulinu: Có liên quan chứ bạn, nếu điều gia đình khó khăn thì hơi khó mà theo học, bởi nó đổi mới liên tục, sản phẩm mắc tiền !
    hongphongmiss: Còn trình độ thì ý mình muốn nói là học lực có cần phải khá không để theo ngành này, cần phải giỏi môn gì thì học là phù hợp đó bạn !
    meotrang7x: Những chương trình học bạn nêu ra có phải là của chương trình của Cao đẳng không bạn, mình cũng muốn hỏi ngành Kỹ thuật máy tính trong Cao đẳng đó ! ( Cụ thể là của trường Cao đẳng DL CNTT TP - ở Quận Tân Phú )

Mong các bạn tư vấn tiếp cho mình nha !!!
    Những cái mình nói là tổng quát, còn chương trình cụ thể của từng trường thì bạn nên xem trực tiếp trên trường đó.
    Được sửa bởi meotrang7x lúc 00:31 ngày 06-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Tất cả những thông tin về chương trình học thì bạn phải trực tiếp lên trường để hỏi cho chính xác chứ. Nhưng mình thấy học ở ba cái trường Cao Đẳng ra chẳng thể làm gì nổi đâu. Phải tự học tự đọc, tự làm lấy là chính thôi. Mong những người có niềm đam mê ngành này cũng phải biết mình cần làm gì!

Like
    2
    Học nghề ra còn có cái làm nữa là học Cao Đẳng
    Nói xàm quá bác ui hihi

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết