Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 99
    Like
    9
    xem với cổng HDMI trên LCD32"
    Để xem qua cổng HDMI của LCD32" thì bạn dùng đầu đọc gì, chuẩn nào. Trên LCD chỉ cần DVD thôi là đã lộng lẫy lắm rồi. Nhân thể nói thêm đĩa VCD mà xem trên màn hình LCD là VỨT luôn. Và thêm nữa: Đầu đọc (Player) cho màn hình LCD phải là đầu DVD tốt chứ dùng DVD KARAOKE 6 số của CALI liên doanh thì chả khác gì xem VCD trên màn hình ống.
    Chuẩn HD hiện nay vẫn còn là mới lạ với anh em dựng phim. Mình cũng sẽ rất lúng túng nếu như đột nhiên khách hàng yêu cầu dựng theo chuẩn HD.

Like
    0
    Hiện tại mình xem qua cổng HDMI bằng chính máy quay HV20, còn DVD thì xem qua cổng Composite, hình ảnh tuyệt vời đối với các đĩa phim hollywood và phim trước đây quay bằng Sony trv20 xuất đĩa DVD bằng Pinnacle 10.
    Em mới lên diễn đàn thấy các bác bảo Pinnacle chạy chậm, muốn hỏi các bác phần mềm nào chạy nhanh.
    Máy tính em có sẳn hết rồi, chỉ việc nâng cấp lên 4GBRam và thêm 1 ổ SATA300GB nữa thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nhu cầu của bạn dùng máy HV20 và mục đích cuối cùng là DVD thì giải pháp software là hợp lý nhất chỉ cần PC cấu hình mạnh có cổng Firewire là đủ rồi vì lý do nguồn HDV sử dụng codec MPEG-2.

Đúng ra thì như hunghoai nêu trên là dùng máy MAC là tốt nhất nhưng nếu hạn chế về túi tiền thì bạn có thể dùng máy PC với dòng CPU AMD X2 hay Intel Duo Core 2 > 2,2 GHz và 4 GB RAM.

Tuy chưa có Blue-Ray nhưng những phim ngắn bạn có thể tạo thành đĩa MiniBlue-Ray có nghĩa DVD với cấu trúc y như đĩa Blue-Ray, với đĩa này hầu hết các BR playe của hãng Sony đều chạy tốt hay software player PowerDVD phiên bản gần đây nhất.
    Cám ơn Bác Co Loa!
    Để em rảnh em thử làm miniBlue-ray xem sao
    Được sửa bởi casonic lúc 21:38 ngày 04-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi casonic View Post
    Máy em là CanonHV20, chuẩn cần dựng HD sau đó chuyển ra DVD thôi vì em chưa có đầu BlueRay. Em muốn đầu tư car dựng<500USD, tốc độ dựng có nhanh hơn không?
    HDV ra DVD thì phí wa bạn ơi. Theo tôi thì bạn chỉ cần nâng cấp ram và ổ cứng lên rồi dựng theo chuẩn DV thôi là đủ rồi. Còn nếu bạn thích xài card dựng thì tôi thấy cái card này (pcworld.com.vn - ID: A0704_54) có kèm phần mềm liquid 7 giá cũng phải chăng. Nhưng ko biết giá trên pcworld có đúng ko nữa (vì hồi mới đọc lên mmc.com.vn tra thấy giá đắt hơn. Bây giờ vào lại toàn báo đang nâng cấp web (nâng cấp gì mà mấy tháng trời, chắc mmc sắp làm ăn lớn với đối tác nước ngoài ))

Quote Được gửi bởi casonic View Post
    Cám ơn Bác Co Loa!
    Để em rảnh em thử làm miniBlue-ray xem sao
    Đĩa BLD thường còn khó kiếm ở VN, huống chi đĩa mini

Like
    0
    Tôi hiện đang dùng 1 con Sony HDR-SR7E, quay định dạng AVCHD vào ổ cứng. Quay xong cắm luôn vào LCD hoặc làm thành video HD 1080i xem công nhận cực đẹp nhưng cũng chỉ để xem trên máy tính hoặc HD STB, giờ cũng chẳng mấy ai có đầu HD-DVD hay Blu-ray cả. Chỉ có điều edit định dạng này chắc cần máy cấu hình thật mạnh, tôi hiện đang dùng Intel Core 2 Duo E6550, main P35, video card Nvidia 8500 1GB, Ram 2GB mà cũng chẳng ăn thua, vẫn cực chậm, chịu không nổi.

Like
    2
    Hình như lúc nào mọi người cũng chỉ quan tâm đến CPU, RAM, VGA mà quên rằng hiện nay với tốc độc CPU, GPU rất cao và Ram đã rẻ để có thể mua nhiều thì cái làm chậm PC bây giờ chính là HDD. Các bạn hãy tham khảo Data rate per stream (nôm na là lưu lượng mà HDD phải đọc hoặc ghi trong 1 giây) của từng định dạng Video

http://www.matrox.com/video/en/suppo...esign/storage/

Đó mới chỉ là 1 lớp Video thôi nhé! Nếu mà chồng nhiều lớp thì sao nhỉ! Thì cùng lúc phải đọc nhiều file = Data rate per stream x số lớp. Vậy thì bây giờ ngoài nâng cấp CPU VGA RAM các bạn biết phải nâng cấp gì nữa rồi chứ

http://www.ddth.com/showthread.php?t=181972

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nad238 View Post
    giờ cũng chẳng mấy ai có đầu HD-DVD hay Blu-ray cả.
    Không biết tôi có nhầm không nhưng tôi đang phát Blu-ray trên cái đầu phillip đây mà. Chậc chậc không nhớ model, hôm khác up vậy giá 1.230.000 mua ở Nguyễn Kim, phát cái Gosh rider và Gozillar FULL HD 1080...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi DVE_nc1402 View Post
    Hình như lúc nào mọi người cũng chỉ quan tâm đến CPU, RAM, VGA mà quên rằng hiện nay với tốc độc CPU, GPU rất cao và Ram đã rẻ để có thể mua nhiều thì cái làm chậm PC bây giờ chính là HDD. Các bạn hãy tham khảo Data rate per stream (nôm na là lưu lượng mà HDD phải đọc hoặc ghi trong 1 giây) của từng định dạng Video

http://www.matrox.com/video/en/suppo...esign/storage/

Đó mới chỉ là 1 lớp Video thôi nhé! Nếu mà chồng nhiều lớp thì sao nhỉ! Thì cùng lúc phải đọc nhiều file = Data rate per stream x số lớp. Vậy thì bây giờ ngoài nâng cấp CPU VGA RAM các bạn biết phải nâng cấp gì nữa rồi chứ

http://www.ddth.com/showthread.php?t=181972
    - He he, bác nc1402 nói quá là đúng! Bây giờ chúng ta cần quan tâm một chút tới cái "bao tử" của máy tính. Hiện nay HDD đã có cache 16 rồi. Nên ôm nguyên 2 con ổ cứng một lúc để chia sẻ gánh nặng cho cái "bao tử" máy tính, và bước tiếp theo là nên chia các clip của bạn ra làm 2 hoặc nhờ đến sự hỗ trợ của RAIDN. OK chưa nào?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khungtanthoi View Post
    Không biết tôi có nhầm không nhưng tôi đang phát Blu-ray trên cái đầu phillip đây mà. Chậc chậc không nhớ model, hôm khác up vậy giá 1.230.000 mua ở Nguyễn Kim, phát cái Gosh rider và Gozillar FULL HD 1080...
    Đầu của Bác có cổng HDMI không?
    Nếu Biên tập HD phải ghi lên đĩa Blueray. Mà đầu ghi DVD có ghi được không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khungtanthoi View Post
    Tôi chắc bác nhầm, giờ đầu Blu-ray cũng phải gần 10 triệu. Còn vụ bác phát trên đầu Phillip tôi không hiểu bác phát định dạng gì? Với giá tiền đó chắc đầu của bác chỉ phát được DivX thôi. Tôi có mấy lần quay đám cưới chuẩn HD, với dung lượng của file thì có thể cho vào 1 đĩa DVD được nhưng vấn đề là chẳng tìm đâu ra đầu DVD thường có thể phát được định dạng đấy, lại đành chuyển về chuẩn DVD thông thường rồi cất file HD kia đi để dành cho tương lai vậy

Like
    0
    >Đầu của Bác có cổng HDMI không?

Những đầu DVD thế hệ mới đều có cổng này.

Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết