Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    quangcfc Guest

Bác nào diệt hộ em con virus này với!

Máy em bị dính con virus gì lạ lắm.Nó phá hỏng hết các file *.exe .Em đã cài lại máy nhưng vẫn bị dính lại.Khi tắt máy thì nó hiện lên 1 hộp thoại báo "End Progam-SoundMan.exe"
    Bây giờ máy chạy rất chậm.
    Bác nào biết nó là virus gì và diệt như nào thì chỉ em với.Em đã diệt bằng BitDefender nhưng ko ăn thua.
    Quote Quote

Like
    0
    boot từ ổ CD sau đó format C rồi cài win vào(Nhớ cài WIN từ đĩa CD- nếu cài từ bộ cài trong máy sẽ bị nhiễm virut trở lại)
    Sau khi cài win cũng không cài bất cứ thứ gì ở trong ổ đĩa cứng khác( ví dụ ổ D chứa các bộ cài office, BitDefender...đã bị nhiễm virut)
    Cài driver NIC card xong cài luôn BitDefender,kaspersky hoặc NOD32 (chỉ lên cài 1 thứ)...cài xong update lên phiên bản mới nhất rồi quét toàn bộ các ở đĩa còn lại
    Chúc thành công

Like
    2
    trường hớp xấu nhất thì bác format toàn bộ ổ đĩa rồi cài lại win
    goodluck

Like
    1
    Bạn thử làm theo các bước sau:
    - Format ổ c: cài lại WIN
    - clik phải my computer chọn properties, tại tab system restore,đánh dấu check turn off system restore
    - vào msconfig (Run-> msconfig) gở bỏ tất cả các mục khởi động của file .exe
    - khởi động lại, vào safe mode diệt virus = bkav, diệt tiếp bằng sysmantec hoặc antivir (phải là phiên bản mới nhất)
    Thân.

Like
    0
    hic.Mình cũng từng dính con này.Sau một số cách thì thoát được,nhưng theo mình nghĩ bạn có format ổ C đi nữa mà không có một trình diệt virut xịn thì cũng không diệt được hết đâu.
    Bạn thử làm theo cách này xem sao:

Dùng LHT mới nhất để quét trong DOS chon delete all file detect....
    quét lần lượt tất cả các ổ đĩa.
    sau dó vào gỡ bỏ tất cả các chương trình diệt virut mà bạn đã từng cài.mà phải gỡ bỏ tận gốc bằng chính unintall của chương trình đó.
    Sau đó khởi động lại máy rùi quét bẵng đĩa LHT một lần nữa.
    Xong xuôi bạn chỉ cần cài phiên bản mới nhất của Kaspersky và update lên.ok

Nếu quét LHT mà không hết thì bạn phải Format C sau dó cài lại win,cài xong thì quét bằng LHT mới nhất..
    Sau đó cài Kaspersky 6.0 rùi update lên quét...ok
    Khởi động lại máy.

Chúc bạn thành công!!!!!!!!!!!!

Like
    0
    Phức tạp quá hà. Theo em thì dùng đĩa hiren boot format cả 3 ổ rùi cài lại tất thì làm sao còn virus được.

Like
    0
    format cài lại thì pó tay. mình cũng chịu thôi. theo pác canonlaser là dúng đó.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết