Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Máy quay HDV và những điều chưa biết ????

Tôi mới dùng máy quay Sony Handycam HDR-HC5E HDV1080i dùng băng miniDV tôi đặt chế độ quay là HDV 16:9 .Khi capture vào máy qua cổng i-link với trình Pinnacle Studio 10.5 thì cho ra 2 file độc lập : 1 file video (type: M2V file) ,1 file âm thanh (type :Wave sound) nếu xem video trên Pinnacle Studio thì vẫn có tiếng bình thường ,còn xem WMP thì tiếng riêng hình riêng .
    Tôi thử capture băng quay bằng máy quay DV Panasonic GS500 trước đây thì nó vẫn cho ra 1 file AVI như bình thường .
    Mong các bạn hãy giải thích vấn đề này ?
    Hay tại tôi đặt chế độ cho máy quay chưa chuẩn nhỉ ?
    Thank you for all !
    Quote Quote

Like
    18
    ko có gì ko chuẩn cả, định dạng của HDV nó thế mà còn việc nó chia file nhạc và âm thanh anh có thể xem lại xem có tùy chọn nào của phần mềm ko .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hunghoai View Post
    ko có gì ko chuẩn cả, định dạng của HDV nó thế mà còn việc nó chia file nhạc và âm thanh anh có thể xem lại xem có tùy chọn nào của phần mềm ko .
    Lại còn tùy chọn nào nữa đây ,làm mấy chục cuốn băng chưa gặp trường hợp này bao giờ ?

Like
    2
    Pinnacle kìa bác VTABC ơi

kiểm tra kỹ lại đi bạn. Còn muốn play có tiếng thì kiếm soft player nào hổ trợ play 2 file hình tiếng riêng ấy. VD : Cyberlink.PowerDVD.Ultra.Deluxe.v7.3.2911

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kieukhanh View Post
    Lại còn tùy chọn nào nữa đây ,làm mấy chục cuốn băng chưa gặp trường hợp này bao giờ ?
    Thì cần phải lắng nghe chứ .Hùng Hoài nói đúng đó .Làm mấy chục cuốn băng mà giờ này còn dùng Pinnacle 10.05 .Ít ra thì cũng phải updata 10.8.xx rồi .Tuy nhiên cần cài Pinnacle 11 để được hỗ trợ đầy đủ nhất định dang HDVD này
    Được sửa bởi VTABC lúc 00:51 ngày 27-03-2008

Like
    0
    Quote Được gửi bởi VTABC View Post
    Thì cần phải lắng nghe chứ .Hùng Hoài nói đúng đó .Làm mấy chục cuốn băng mà giờ này còn dùng Pinnacle 10.05 .Ít ra thì cũng phải updata 10.8.xx rồi .Tuy nhiên cần cài Pinnacle 11 để được hỗ trợ đầy đủ nhất định dang HDVD này
    Luôn luôn lắng nghe ,lâu lâu mới hiểu ! Anh cho là tùy chon của Pinn à ? anh chỉ rõ hơn một chút đi ! DL cái Pinn 11 của anh ở rapi... ngại quá vì em ít thời gian . Hôm trước DL trên mạng nội bộ mất 1h Pinnacle 11 là file 2.31GB và cái Bonus DVD 11 là 3.82GB nhưng sao không giải nén được anh nhỉ ? em giải nén bằng WinRar ???

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi DVE_nc1402 View Post
    Pinnacle kìa bác VTABC ơi

kiểm tra kỹ lại đi bạn. Còn muốn play có tiếng thì kiếm soft player nào hổ trợ play 2 file hình tiếng riêng ấy. VD : Cyberlink.PowerDVD.Ultra.Deluxe.v7.3.2911
    Mình chưa hiểu ! nếu kích chuột thì chỉ kích đc vào 1 file thôi chứ ? mình cài thử Cyberlink.PowerDVD V6 rồi nhưng Play vẫn thế ?
    Được sửa bởi kieukhanh lúc 01:37 ngày 27-03-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    >Mong các bạn hãy giải thích vấn đề này ?

một là máy quay khi thâu hình thâu thành 2 stream audio và video riêng biệt.
    hai là khi capture bạn để chế độ thâu riêng hình tiếng thành file riêng rẽ.

>Hay tại tôi đặt chế độ cho máy quay chưa chuẩn nhỉ ?

rất có thể bạn hãy đọc lại hường dẫn sử dụng hoặc dùng software đi kèm mày quay capture lại xem.

Like
    0
    Updata Pinnacle 10.x
    Xem kĩ phiên bản dành cho các loại và windows nào
    http://www.pinnaclesys.com/PublicSit...mode=documents

Like
    2
    Quote Được gửi bởi kieukhanh View Post
    Mình chưa hiểu ! nếu kích chuột thì chỉ kích đc vào 1 file thôi chứ ? mình cài thử Cyberlink.PowerDVD V6 rồi nhưng Play vẫn thế ?
    Đúng là mỗi lần click 1 file nhưng Cyberlink.PowerDVD V7 trở lên nó sẽ tự tìm kiếm cái file âm thanh (đương nhiên là cùng tên và lưu cùng folder rồi)mà play chung

Like
    0
    HDV là một dạng phim dã nén không giống như DV nên nó tách thành 2 file riêng biệt dùng để ghi trực tiếp ra DVD - khi ghi ra DVD thì đầu tiên Add m2v là file chứa video ,sau đó add audio thì mới có tiếng đi kèm video khi ghi ra DVD - có thể add nhiều track audio cho một DVD ,giống như khi xem DVD của nước ngoài có nhiều track audio ví dụ track English - VN - China vv

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết