Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

[Req]Vì sao Host Nước ngoài có dung lượng và băng thông cực lớn

Mình có một thắc mắc lâu rồi mà không biết hỏi ai . Nếu Post không đúng chỗ mong các bạn thông cảm nhé . Như cái tựa topic , mình thắc mắc không hiều tại sao host nước ngoài ( nhiều host khá uy tín như dreamhost , bluehost , lunapages...) lại có những gói share lên tới 400-600GB lưu trữ . Băng thông khổng lồ . Quả thực mình không hiểu . Nếu như nó chỉ là con số thì ắt hản không thể tồn tại tớibaay giờ . CÒn nếu thực sự như vậy thì việc đầu tư cho server phải rất lớn trong khi giá thành lại rất rẻ ( Mình cứ nghĩ bỏ tiền ra mua 1 cái ổ cứng có khi còn mắc hơn nhiều) . DO không hiểu về cách thức hoạt động nên mong các bạn giải thích nhé . Thanks
    Quote Quote

Like
    0
    Có khi nào bạn sử dụng hết 400 - 600 GB của bạn mua không? Tất nhiên là không, chỉ sử dụng trung bình 20 - 30 GB là bạn đuối rồi. Những HP ấy, họ overselling, các con số nhiều để cho bạn nhìn đã mắt, cái này ai cũng biết

Like
    0
    hông hề đuối đâu bạn . nói chung thì cũng tùy mục đích sử dụng của từng người thôi . Nhưng cơ bản về nguyên tắc thì phải đáp ứng được người ta mới đưa ra . Chứ nếu đưa ra mà quả quyết là user không thể xài tới thì mình thấy sao sao ấy . Gì chứ nhu cầu lưu trữ là rất lớn .

Like
    0
    Nhu cầu lưu trữ đương nhiên là cao, nhưng với TOS là không lưu trữ phim, video, nhạc không bản quyền, phần mềm không bản quyền, bạn liệu có sử dụng hết resource ấy không? Đương nhiên là không rồi, và nếu bạn sử dụng quá resource thực tế cho phép thì đương nhiên là sẽ bị supspend! Không thiếu lí do để thực hiện khóa tài khoản!

Like
    0
    căng nhỉ vậy đưa ra dung lượng mà không thể xài hết ...

Like
    0
    Chỉ cần SP 20-50GB là mệt xủi,BW 100-200GB là ổn ^_^

share mà,nó ko cùi sao gọi là share,ko gọi là 5-10$/tháng ^_^

Like
    0
    Công nghệ và kỹ thuật quản lý của họ cao hơn mình...họ đầu tư lớn hơn mình ....?

Like
    0
    Bên họ, host đa số xài những data center cỡ lớn với chi phí rẻ hơn nhiều ở việt nam

Like
    1
    Đa phần các HP Shared hosting nước ngoài bây giờ đều sử dụng công nghệ Clustering server để đạt uptime tối đa và khả năng tận dụng tài nguyên triệt để nên đưa ra các plan với space-bandwidth cực lớn nhưng lại ngầm mặc định hạn chế 10-20% cpu hoặc ram. Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi mua và xác định mục đích làm website của bạn.
    "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Hostvn.Net View Post
    Đa phần các HP Shared hosting nước ngoài bây giờ đều sử dụng công nghệ Clustering server để đạt uptime tối đa và khả năng tận dụng tài nguyên triệt để nên đưa ra các plan với space-bandwidth cực lớn nhưng lại ngầm mặc định hạn chế 10-20% cpu hoặc ram. Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi mua và xác định mục đích làm website của bạn.
    Với 1 clustering system đúng thì sẽ xử lý tốt hơn nhiều so với 1 standalone-server, vì khi đó mỗi account sẽ được chia sẻ xử lý trên nhiều hệ thống. Với các *oversell* hosts thì họ chỉ dùng NFS để lưu data, mỗi account vẫn chỉ được xử lý trên 1 máy chủ, và bị giới hạn CPU, memory...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết