Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Cần chú ý ! Help ! Em không cài được Windows XP

Hix. Em cài Windows XP đến đoạn "E=Enter, R=Repair,F3=quit" thì tự nhiên đơ luôn, không cài được tiếp. Em đã thử mấy cái đía nhưng đều không được=>không phải do lỗi đĩa, em không hiểu vì sao lại thế. Hic, máy em thì nhiều virus mà giờ không cài lại được hệ điều hành. Chết mất
    Quote Quote

Like
    0
    bạn kiểm tra ổ cứng của bạn xem có bị gì không ? cần thiết bạn đưa ở sang máy khác cài thử xem sao rồi thông báo kết quả cho mọi người trên diễn đàn . Chúc thành công

Like
    0
    có thể do không nhận được ổ dĩa cứng, bạn kiểm tra lại xem máy có nhận ổ đĩa không (các đầu nối dây, dùng dĩa hirren bot kiểm tra).

Nếu kết nối vẫn tốt, + thấy ổ dĩa nhưng cài không được thì chỉ còn cách là lấy file ghost của máy khác đem về mà bung ra thôi.

main bạn là main gì vậy?

Like
    0
    Trước hết nên gỡ ổ cứng sang nhờ máy khác quét virus bằng chương trình mới update. Rùi test lại ổ cứng.
    Hoặc dùng đĩa Hirent Boot để kiểm tra xem ổ cứng có bị lỗi không. Nhưng nhớ đảm bảo là tất cả các cable đều gắn đúng vị trí và hoạt động tốt.
    Thân!

Like
    0
    tiện đây cho mình hỏi khi mình cài xong win noi chung chuột của mình cứ loạn cả lên chỉ cần tích chuột trái hoặc chuột phải một lần thì nó đều thực hiện rất nhiều lệnh trong khi đó mình đã cuộn ổ cứng lại và phân vùng lại từ đầu vẫn không thể sửa được lỗi này nhưng mình chuyển sang cài hệ điều hành linux thì sử dụng mọi thứ vẫn binh thường mọi người giúp mình với

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duong_chieu2010 View Post
    Hix. Em cài Windows XP đến đoạn "E=Enter, R=Repair,F3=quit" thì tự nhiên đơ luôn, không cài được tiếp. Em đã thử mấy cái đía nhưng đều không được=>không phải do lỗi đĩa, em không hiểu vì sao lại thế. Hic, máy em thì nhiều virus mà giờ không cài lại được hệ điều hành. Chết mất
    Bấm F3 2 lần được ko .Máy bạn mới mua phải ko , và sử dụng ổ sata hay sao . Nếu đúng vậy thì ra tiệm mua cái đĩa windows xp có tích hợp sata về mà cài

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết