Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Thông tin Giúp em định hướng cách học cho hiệu quả

Mấy anh à.Em đang học năm 1 cua BK.Mấy anh co thể chia sẻ với em về kinh nghiệm học CNTT của mấy anh hồi còn đi học được không.VD như là phần nào là quan trọng cần chú ý nhất nè.Phần nào là có thể học qua cho biết không cần thiết lắm v.vv..Theo các ạnh thì ngành nào trong IT la khó học nhất,có phải là lập trình viên không.Em thì em đang muốn học theo ngành quản trị mạng,học hết 5 năm sẽ theo học thêm 1 lớp nghiệp vụ ngân hàng để sau này có ý định làm cho ngân hàng.Mong các anh chỉ dạy tận tình
    Quote Quote

Like
    0
    Ngành nào cũng khó hết, nó chỉ dễ nếu bạn có 1 niềm đam mê thật sự với nó mà thôi. Không thể nói code khó hơn Network ( và ngược lại) mỗi cái nó có 1 cái khó riêng.

Uzumaki_Naruto Guest

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi QUYCAN View Post
    Mấy anh à.Em đang học năm 1 cua BK.Mấy anh co thể chia sẻ với em về kinh nghiệm học CNTT của mấy anh hồi còn đi học được không.VD như là phần nào là quan trọng cần chú ý nhất nè.Phần nào là có thể học qua cho biết không cần thiết lắm v.vv..Theo các ạnh thì ngành nào trong IT la khó học nhất,có phải là lập trình viên không.Em thì em đang muốn học theo ngành quản trị mạng,học hết 5 năm sẽ theo học thêm 1 lớp nghiệp vụ ngân hàng để sau này có ý định làm cho ngân hàng.Mong các anh chỉ dạy tận tình
    IT dễ nếu bạn có quyết tâm và niềm đam mê
    còn lúc đi học các môn mình ghét, khó học và căm thù nhất là: triết, tư tưởng, chính trị...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Uzumaki_Naruto View Post
    IT dễ nếu bạn có quyết tâm và niềm đam mê
    còn lúc đi học các môn mình ghét, khó học và căm thù nhất là: triết, tư tưởng, chính trị...
    Học ngày 12-14 tiếng mới thấy IT dễ học =))

Like
    0
    Còn theo mình thì học lập trình thì bạn lên học thật sâu vào, nhiều vấn đề đọc qua tưởng chừng rất đơn giản nhưng thực ra ta chưa thể hiểu thật đúng nó đâu. Khi học bạn cố gắng tìm thật nhiều câu hỏi và cố gắng tìm câu trả lời cho nó. Như thế thì rất nhanh giỏi.

Like
    0
    Cảm ơn mấy huynh nhiều.Dù học ngành nào thì cũng phải chăm+đam mê hết.Đệ sẽ cố gắng hơn.IM ngayemdiratxa2002@yahoo.com

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết