Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 35 / 35
    Like
    0
    Có thể máy của bạn bị lỗi bios rồi. Bạn có thể tháo pin cmos ra rút nguồn để một lúc rồi lắp lại là được. Nếu vẫn không được thì tốt hơn hết là mang ra thợ chuyên nghiệp

Like
    0

khởi động máy không lên màng hình

máy em khởi động nhưng không lên màng hình, quạt CPU thì chỉ tháy nó rung một cái rồi tịt luôn(ko quay),quạt nguồn ko chạy(kích nguồn nó vẫn bình thường) nó cũng chẳng kêu gì cả. mong các bác chỉ giúp cách khắc phục.
    thank!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Jim_Braddock View Post
    bạn nói rõ hơn dc hok, không lên màn hình mà may vẫn nạp vào win dc hok. 1 số card màn hình lúc mình đang xài mà tháo dây màn mình ra thì gắn vào sẽ không hiển thị dc. khởi động lại nó chỉ hiện ở lúc bois còn vừa chạy mấy con sâu để vào win xong là màn hình đen thui đèn báo xanh --> vàng. chỉ có cách là cài lại driver thôi,đành cài lại win nếu vào safe mode ko dc.
    khởi động máy, có điện vào. nhưng chuột và bàn phím vẫn không có tín hiệu. khởi động không có tiếng bíp. có nghĩa chỉ vào điện, quạt, đèn CPU đều cháy sáng. còn mấy cái khác khong có tín hiệu

Like
    0
    Xin hỏi các bạn có biết địa chỉ sửa chữa main uy tín ở Hn không, máy mình đang bị lỗi main, khi bật nút nguồn máy không lên được, thử rút dây nguồn ra cắm vào thì main nháy đèn 1 cái rùi tắt.
    main của mình cũng khá lâu rùi dòng Abit Ic7 Max3

Like
    31
    bạn vác máy qua 911 sửa cũng đảm bảo.

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết