Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31
    Like
    0

Rất hay ! Bạn đang dùng linux như thế nào?

Hi all,

Tôi tạo topic này là để những bạn yêu thích Linux, đã chung sống với Linux, sẽ chung sống với Linux viết về cách mà bạn đang dùng Linux cũng như cái mà nó mang lại cho cuộc sống, công việc của bạn.

Các bạn cũng có thể nêu ra các ứng dụng yêu thích mà bạn đang dùng để giới thiệu mọi người cùng tham khảo, chia sẻ.

Đặc biệt nếu bạn nào đó kiếm tiền bằng Linux thì cũng sẽ welcome
    Quote Quote

Like
    0
    Tớ chỉ dùng Ubuntu để nghịch chơi hàng ngày - khi nào công việc vẫn dùng Win
    Cảm giác linux nó chặt chẽ hơn - nhưng mà nhớ lại ngày mới dùng - mất nguyên cả tuần để cài gõ TV cho PClinus os 2007 mà ko đựoc ( hiện cũng chưa ai làm đựoc )

Like
    0
    Dùng Ubuntu làm việc. Máy chủ Apache + MySQL + Zend Core. IDE Zend Studio + Aptana Pro. Duyệt web Firefox. Mail dùng Thunderbird. Chat xài Pidgin 1 ngày chỉ có nhiêu đó thôi

Like
    0
    Hí hí, mình là người dùng office, thích chơi ảnh.

Người ta dùng photoshop mình dùng Gimp + ufraw, thumbview của windows không view được ảnh raw từ máy ảnh, xem bực lòi mắt. Mình dùng Linux mở thumbview hiển thị vô tư (cái này thích nhất)

Anh em làm việc với nhau bằng VTigerCRM (cái này thứ nhì), khi nào chán chán kêu thằng Beryl vào chạy nhìn mướt cả mắt.

Những thứ như OpenOffice, Firefox, Thunderbird, Pidgin, Skype, Stardic, K3B ... lằng nhằng củ tỉ cù tì là những món không thể thiếu hàng ngày rồi!

À quên có cái này nữa cũng thích, mình hay phải presentation khi dựng xung rồi export toạch cái ra pdf sau đó dùng Evince document viewer , bấm F5 để show, nhanh như gió (máy tính hơi lởm) giống hệt như show = presentation.
    Được sửa bởi mechong lúc 16:45 ngày 17-04-2008

Like
    0
    mình chưa dùng linux mấy. ko biết có khó sử dụng ko. mình mua notebook của trần anh có sẵn hdh linux, nhưng mình sợ ko xài được, nên đã bảo họ cài lại windows. vậy nếu để nguyên có khó sử dụng lắm ko các bạn. chủ yếu mình duyệt web là chính. thỉnh thoảnh soạn thảo văn bản.

Like
    0
    Mình chỉ biết mấy câu lệnh này:

rpm -hiv tenfile.rpm (là để cài cái rpm)

./configure
    make
    make install (là để cài từ source code vào)

chấm chéo để chạy cho sh, bin gì đó

Còn đâu toàn là đồ hoạ, di chuột và bấm bạn à!

Like
    0
    ặc. mình chả hiếu mấy về linux đâu. mặc dù ngày xưa ở trường học rồi.

Like
    0
    Không thử thì bạn sẽ không biết nó dễ thế nào đâu.

Mình cũng chỉ là một người dùng văn phòng bình thường thôi, nếu bạn muốn mình sẽ nhờ IT gửi bạn một bộ đĩa

Mọi người chia sẻ đi nào!

Like
    1
    Mình dùng Linux để phục vụ học tập, mày mò nghiên cứu và... xa rời Windows

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ndmanh2002 View Post
    mình chưa dùng linux mấy. ko biết có khó sử dụng ko. mình mua notebook của trần anh có sẵn hdh linux, nhưng mình sợ ko xài được, nên đã bảo họ cài lại windows. vậy nếu để nguyên có khó sử dụng lắm ko các bạn. chủ yếu mình duyệt web là chính. thỉnh thoảnh soạn thảo văn bản.
    Nhu cầu của bạn chỉ vậy thì để nguyên linux mà xài, đâu có gì là khó sử dụng, duyệt web, soạn thảo trong windows sao thì trong linux cũng na ná như vậy à! Hơn nữa vào web nghịch ngợm trong windows nhiều khi máy dễ bị nhiễm virus treo luôn lại phải ra tiệm cài lại mệt lắm.

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết