Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19
    Like
    0
    Bảo hành 02 năm chính hãng và có BH chính hãng tại VIệt Nam là hơn hẳn các hãng khác. Điểm mạnh của Asus ở đó.
    Tính ra 1 năm bảo hành sẽ có chi phí thêm 100USD.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi quynh1208 View Post
    Bảo hành 02 năm chính hãng và có BH chính hãng tại VIệt Nam là hơn hẳn các hãng khác. Điểm mạnh của Asus ở đó.
    Tính ra 1 năm bảo hành sẽ có chi phí thêm 100USD.
    Bảo hành mấy năm thì nó đã tính gộp cả vào giá máy rồi bạn ạ.

Like
    0
    Đã bào hành đồ của Asus phục vụ rất Pro. quan trọng thay đồ trong thời gian bảo hành rất nhanh. Không phải đợi chờ lâu như các hãng khác.

Nếu máy cùng cấu hình và so các tính năng thì thực tế Laptop của Asus mát hơn, bền hơn, rẻ hơn được vài chục USD.

Mấy Bro bán hàng trên đây thường nhập hàng REF, xách tay... nên hình như không có hứng với Asus.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi benanh24 View Post
    Nếu máy cùng cấu hình và so các tính năng thì thực tế Laptop của Asus mát hơn, bền hơn, rẻ hơn được vài chục USD.
    Bạn có lấy ví dụ được 1 con HP và 1 con Asus cùng cấu hình mà con HP hỏng trước không? Mình có 1 em HP, nóng thì cũng nóng thật đấy, nhưng xưa nay nó vẫn nóng thế mà chẳng có ốm bao giờ

Mấy Bro bán hàng trên đây thường nhập hàng REF, xách tay... nên hình như không có hứng với Asus.
    Thưa với bạn Asus cũng có hàng xách tay bạn ạ. Và cái gọi là hàng chính hãng cũng một nguồn mà ra thôi, từ công ty mẹ. Nhưng ở VN có một số cty lớn đứng ra làm nhà nhập khẩu như FPT chẳng hạn, họ đứng ra bảo hành và FPT nổi tiếng nhờ cái thương hiệu của mình nên mọi người hiểu sai lầm rằng hàng FPT mới là hàng chính hãng.

Xin thưa hàng chính hãng ở trên là chính hãng do FPT nhập vào. Còn chính hãng Dell hay HP hay Sony thì ở đâu cũng vậy, vì thế tôi cũng có thể nói rằng "con Dell hay HP này là chính hãng Mỹ Việt hoặc chính hãng Trần Gia, chính hãng Phong Vũ v.v..." Không có ai làm giả laptop được bạn nhé. Còn anh em không có hứng với Asus bởi vì nhiều nguyên nhân: khách hàng phản hồi, lượng bán ra ít... Nếu quả thật Asus tốt và bán chạy thì tội gì chúng tôi không nhập về chứ

Ngược lại cũng có những fan của Asus, họ thích mua đó là quyền của họ thôi, nếu có hàng thì người bán giới thiệu. Chứ không có chuyện cứ chê ASUS là phải nhập hàng ngoài, hàng Ref bạn nhé, nghe không có logic gì cả.

Thân,

Like
    0
    Thói quen của người Việt Mình là đồ nhiều tiền cứ có bảo hành chính hãng tại Việt Nam thì mua mà. Máy nhiều tiền hỏng đến nói vào mặt tụi bảo hành chính hãng được chứ máy hỏng mà đến mấy Cty nhỏ có khi còn bị đuổi.Tâm lý người VIệt vầy khó thay đổi lắm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Dell và Sony chưa có BH chính hãng tại Việt Nam
    Được sửa bởi quynh1208 lúc 01:01 ngày 11-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi quynh1208 View Post
    Thói quen của người Việt Mình là đồ nhiều tiền cứ có bảo hành chính hãng tại Việt Nam thì mua mà. Máy nhiều tiền hỏng đến nói vào mặt tụi bảo hành chính hãng được chứ máy hỏng mà đến mấy Cty nhỏ có khi còn bị đuổi.Tâm lý người VIệt vầy khó thay đổi lắm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Dell và Sony chưa có BH chính hãng tại Việt Nam
    Cais này chuẩn ko cần chỉnh. Mấy hãng Lớn ở HN còn đuổi khách mang đến hãng mà bảo hành kia mà

Like
    0
    CÁc Bro nhà mình trên này bán HP và Dell nhiều do số lượng bán nhiều. Lợi nhuận cao. dù sao hàng Mỹ với hàng VN đều xuất xứ từ China mà

Like
    0
    thế cuối cùng là mua lap asus được ko các bác nhỉ, đang định làm cho thằng em 1 con

http://dantri.com.vn/c119/s119-31980...a-game-thu.htm --> em đang nhắm con này nè các bác

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thinhtf View Post
    thế cuối cùng là mua lap asus được ko các bác nhỉ, đang định làm cho thằng em 1 con

http://dantri.com.vn/c119/s119-31980...a-game-thu.htm --> em đang nhắm con này nè các bác

Vào đây nghe mọi người bình luận coi sao -> http://www.ddth.com/showthread.php?t=267481

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết