Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Accuser Guest

Thông tin Lấy lại dung lượng thực của HDD

HDD của mình là 160GB, nhưng sau vài lần format thì nó chỉ còn có 120GB o_O, scan disk thì ko có bad sector, dùng Partitrion Magic 8.0 để chia lại mà cũng chỉ thấy 120GB. Làm sao để lấy lại 20GB đã thất lạc đây các bác? Và có thật sự cần phải lấy lại ko? Hay cứ để mặc định vậy cho nó lành?
    Quote Quote

Like
    0
    mình ko biết sao lại mất được dung lượng ổ đĩa nhỉ ? mình format hdd thường xuyền có thất hao hút tí nào đâu mà bạn bị hao hụt hẳn 40g. bạn xem lại xem thực chất hdd là bao nhiêu G nếu đúng thì nó vì sao nó mất rồi bổ sung lên cho mọi người bít nhé

Like
    0
    bạn thử dùng chương trình HDD Capacity Restore đây là chương trình chuyên lấy lại dung lượng của HDD. nhiều nhà sản xuất ghi HDD 120 GB như họ sản xuất đến 160 GB do vấn đề giá cả và đa dạng hàng hóa nên họ tắt đi 40 GB. để còn 120 GB rồi bán

Like
    0
    Chương trình này chạy trong Bios hay trong Win bạn?

Like
    0

Ngạc nhiên

Bạn nói rõ hơn đi, bạn format như thế nào: bằng chương trình gì, trong win hay ngoài dos. nếu được bạn thử low fomat xem thế nào. mình mới biết chuyện này lần đầu đó.

Accuser Guest
    Ổ mình maxtor, chính xác 160gb, mình low format vài lần, bây giờ để í mới thấy còn có 120gb, nên hơi thắc mắc. Ko có ai bị giống mình lần nào à?

Like
    0

Ý tưởng mới !

Quote Được gửi bởi Accuser View Post
    Ổ mình maxtor, chính xác 160gb, mình low format vài lần, bây giờ để í mới thấy còn có 120gb, nên hơi thắc mắc. Ko có ai bị giống mình lần nào à?
    Dùng chương trình để kiểm tra lại dung lượng thực của HDD, download tại địa chỉ: http://www.hddlabvn.com/new/content/view/11/32/

Like
    0
    Mình có 1 HDD Maxtor 40GB cũng bị tình trạn giống bạn trên. Lúc mình cài lại win khi format thì thấy ổ cứng còn có 20GB, sao đó dùng Partition Magic để chia lại thì cũng thấy có 20GB, không biết 20GB còn lại chạy đâu mất tiêu

Like
    0
    còn 1 chuyện nữa cũng dẫn tới việc mất dung lượng là khi đang download cái gì đó thì tự dưng cúp điện, khi có điện lại thì tại phân vùng nơi mình save file download đó vào, dung lượng bị tụt thấy rõ dù chẳng có file nào ở đó cả. Disc cleaner ko được, Error checking cũng ko xong, dù có xóa danh sách file download trong cái phần mềm hỗ trợ download thì vẫn thế.

Khổ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết