Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Gặp rắc rối với ISA 2004!

E đang dựng ISA 2004,2 e có 2 máy 1 máy client và server,ip của client là 100.100.100.10 còn server có 2 card,1 card là 100.100.100.1 cái còn lại thì public ra ngoài internet, trước khi install ISA thì client và server chia sẽ dử liệu bình thường nhưng sao khi cài thì ko share được nữa,e đã tìm đủ mọi cách mà vẫn ko thể cho client và server liên lạc được với nhau,ai biết thì giúp dùm!
    Quote Quote

Like
    0
    Mặc định cài đặt của ISA là Cấm tất cả các kết nối tới nó & đi qua nó

Mở vài cái rule allow là kết nối đc thôi

Like
    0
    mở băng cách nào vậy bạn,mình vọc mãi mà chỉ mới làm 2 máy ping được với nhau thôi,còn client muốn truy cập vào sever để lấy cái Software Firewall client thì ko được,cứ báo là "spelling...." gì đó,potay rồi,ai biết giúp dùm!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dattran_mms5 View Post
    mở băng cách nào vậy bạn,mình vọc mãi mà chỉ mới làm 2 máy ping được với nhau thôi,còn client muốn truy cập vào sever để lấy cái Software Firewall client thì ko được,cứ báo là "spelling...." gì đó,potay rồi,ai biết giúp dùm!
    Ủa, vậy chứ bạn cài ISA vào làm chi vậy? Cài vào để vọc thì phải biết cách tạo rule chứ nhỉ :-?

1. Mở ISA Management lên
    2. Firewall policy -> new -> Access rule -> Gõ tên rule (bất kì) -> Allow -> This rule apply to: chọn "All outbound traffic" -> Soure chọn Add: Internal & Local host -> Destination chọn External -> Next, next.... finish -> Apply

Nếu vẫn chưa đc thì restart lại cái máy ISA

Lưu ý: Máy mình ko có ISA, nên ko chắc các bước trên có đúng 100% ko, nhưng cơ bản, dựa vào đó là làm đc

Like
    0
    load tài liệu này mà vọc này bạn http://ictvietnam.net/forum/showthread.php?t=4

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết