Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Cần chú ý ! help: chuyển 1 file cad sang word ?

mình có 1 bản vẽ công trình trong cad muốn chuyển sang hình đó sang văn bản word ?đã vào insert/picture trong word rồi nhưng không được.Cũng dùng copy+paste kéo thả rồi nhưng hình nó không hợp lúc to quá hoặc nhỏ quá so với văn bản word (co giãn rồi nhưng không hợp lí)..???giúp mình với???
    Quote Quote

Like
    0
    phải chuyển sang định dạng PDF

Like
    0
    Thực ra bạn vẫn có thể 1 phần bản vẽ cad sang phần thuyết minh word bằng cách bạn chọn phần cần hình vẽ cần chèn rồi copy (Ctrl + C). Sau đó chuyển sang word bạn vào menu Edit chọn Paste Special. Hộp thoại hiện lên bạn chọn định dạng thứ 2(ko nhớ rõ hình như là picture...) rồi paste. Lúc này hình vẽ có dạng hình ảnh bạn để chính hình ảnh phóng to hoặc thu nhỏ cho rõ nét bạn click chuột phải chọn SHOW PICTURE TOOLBAR. Bạn tùy chỉnh cho phù hợp với bản word. Lưu ý bạn nên chỉnh sửa trong một file word mới, khi nào ưng ý rồi hãy chuyển sang phần thuyết minh kĩ thuật để tránh việc chèn hình ảnh làm mất đi định dạng trang word ban đầu của bạn.

Like
    0
    Bạn dùng chương trình CHUYÊN DỤNG BetterWMF (http://www.furix.com/) để copy sang Word.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết