Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24
    Like
    0
    Lúc trước mình có đi tham khảo 1 chú Lenovo ở 12bis LNĐ. Vụ 2.5% VAT là có thật.

Hài hước ở chỗ trong lúc mình xem hàng thì thấy NA đang nhập hàng đúng con Lenovo mình cần. Mình ngó nghiêng xem thì ra NA nhập hàng từ công ty gì quên mất tên có địa chỉ là 95 Hàng Bông. Thế là phi ra 95 Hàng Bông --> giá có bớt đi chút.

Cả hai nơi đều nói là tem bảo hành FPT --> thế là ra [IN] Store của FPT mua cho lành. Đắt hơn tý khoảng 10usd =160K nhưng bảo hành đỡ lằng nhằng, yên tâm hơn.

Like
    0
    Chào các bạn.

Nếu các bạn có đủ bằng chứng cho rằng người bán có dấu hiệu lừa dối các bạn dẫn đến các bạn đưa ra quyết định mua hàng sai thì căn cứ Luật thương mại nước cộng hòa xã hội chủ ngĩa Việt Nam, Bộ luật dân sự, các bạn hoàn toàn có thể thỏa thuận với người bán để đòi hỏi công bằng. Trong trường hợp không thỏa thuận được các bạn có thể kiện ra tòa án để đòi quyền lợi.

Ngược lại, nếu các bạn bán hàng có đủ bằng chứng cho thấy các thông tin phản hồi trên đây là không đúng sự thật, và có động cơ mục đích làm giảm uy tín, danh dự, nhân phẩm của mình các bạn cũng có quyền khởi kiện ra Tòa án yêu cầu bảo bệ quyền lợi của mình. Công an dễ dàng xác định được chủ nhân của những bài viết trên trong phạm vi lãnh thổ Việt Nam.

Chúc vui.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi LAW SERVICE View Post
    Chào các bạn.

Nếu các bạn có đủ bằng chứng cho rằng người bán có dấu hiệu lừa dối các bạn dẫn đến các bạn đưa ra quyết định mua hàng sai thì căn cứ Luật thương mại nước cộng hòa xã hội chủ ngĩa Việt Nam, Bộ luật dân sự, các bạn hoàn toàn có thể thỏa thuận với người bán để đòi hỏi công bằng. Trong trường hợp không thỏa thuận được các bạn có thể kiện ra tòa án để đòi quyền lợi.

Chúc vui.
    Không chấp nhận được bọn NA này.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi LAW SERVICE View Post
    Chào các bạn.

Ngược lại, nếu các bạn bán hàng có đủ bằng chứng cho thấy các thông tin phản hồi trên đây là không đúng sự thật, và có động cơ mục đích làm giảm uy tín, danh dự, nhân phẩm của mình các bạn cũng có quyền khởi kiện ra Tòa án yêu cầu bảo bệ quyền lợi của mình. Công an dễ dàng xác định được chủ nhân của những bài viết trên trong phạm vi lãnh thổ Việt Nam.

Chúc vui.
    hehe nếu pháp luật lúc nào cũng đúng thì dân ta cũng bớt khổ rồi!luật do người nghĩ ra nên việc lách luật là rất bình thường,mua một cái máy tính mà mang luật ra nói thì mấy thằng bán hàng nó cười cho thúi mũi hehe

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi tranhoainam_79 View Post
    Em đóng góp thêm cho bà con đây

Em cũng đã vào công ty đấy 1 lần, thật là lần ấy lộn cả ruột, nhưng nghĩ thôi chả hơi đâu mà mất công vào mấy chuyện không đâu, ông nào làm ăn không có uy tín thì trước sau gì cũng chết. Hôm nay mới sắm em Iphone cần học hỏi vài thứ vào ddth, chẳng may đọc được bài của bác, em lại thấy lộn cả ruột. Tưởng họ đã thay đổi rút kinh nghiệm rồi, nếu vẫn thế thì quá đáng quá. Tôi chắc chắn đó là ý chỉ chỉ đạo của ông/ hay bà lãnh đạo công ty đấy rồi, chứ không phải do cá nhân mấy em bán hàng tự nghĩ ra.

Cái giá tiền mà bà con ta nhìn thấy trên internet của bọn ấy không phải giá cuối cùng đâu, đến đấy tùy vào mức độ hiểu biết của bà con mà bọn nó chăn dắt (bọn bán hàng ở đấy giống mấy chị bán mũ bảo hiểm trên phố huế). Nhưng có dốt đến mấy em cũng không thể xuống tiền cho bọn nó được khi nó bảo “nếu em không lấy hóa đơn VAT thì chỉ cộng thêm 2,5% thôi”, đây là luật nó tự bịa ra, chứ Chính Phủ đâu có luật nào như thế, thằng ấy thể nào cũng bị công an tóm cổ.

Về kể với thằng bạn nó bảo “may cho mày đấy, tao chưa kể với mày vụ tao bảo hành con sony ở đấy à, bọn đấy mang cho thằng khác chọc toét cả cái main, về được hơn 1 tháng lăn quay ra chết, đúng khi hết bảo hành, nó nói câu main con sony này phải thay main mới, do hết bảo hành nên phải trả ….” Tôi không nhớ rõ số tiền nhưng hôm ấy nói là giá đấy thà thêm ít tiền mua máy mới cho xong.

Túm lại: Bọn ấy nói 10 bà con tin 2-3 thôi, đéo biết chủ bọn đấy gốc gác ở đâu mà thời buổi này còn có mấy chò chăn dắt trẻ con.

Bà con nên góp ý để bọn ấy thay đổi đi, chứ như anh em mình biết rồi thì không sao, những người không biết chắc là chết (vì em cũng suýt chết mà)

Còn bác chủ, nếu bác đọc được vài lời này, hy vọng là bác thay đổi để khách hàng đỡ thiệt.
    ##################
    Tôi là tôi kết nhất cái Bọn Nam Á này ??? lúc nào cũng Bắt khách mua hàng trả 2,5% khi không cần lấy hóa đơn đỏ .Bọn này có khi cho làm bên Cục Thuế tự đẻ ra 1 loại hóa đơn Hay thật !!!!!

Like
    0
    vietcali.com lãi cao thế , giảm giá 100$ rồi, thì lãi còn dc bao nhiêu nữa, chắc là nếu ko giảm giá lãi chí ít cũng 200$ heheheh...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thằng nam Á này làm ăn cũng tồi thật, hứa đổi mà ko đổi, cho mượn mà ko cho mượn, như thế là lừa đảo
    Được sửa bởi dinhhuan28 lúc 11:55 ngày 04-04-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Bọn này nó còn đăng thông tin vớ vẩn lên web nữa.Lúc trước tí em dính 1 con dell vostro 1400 card màn hình Geforce8600 GT(vostro 1400 ko có 8600GT)may mà tìm hiểu kĩ.Hú hồn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi welcome12 View Post
    em thực sự bị bài học đau quá ở cái chỗ Nam á 102 Thái Hà..số là như này hôm trước em có đi xem con HP6520s ưng quá bèn mua luôn nhưng ko kiểm tra kĩ hàng..đến khi nó hỏng pin<sau 1 tháng sử dụng> mang đi đến HPVN kiểm tra thì Ram bên trong đã bị luộc thành Ram Samsung thêm nữa bên ngoài ghi là RAM 1gb nhưng khi mở ra thì thành 2 Ram 512 đúng là có sự bịp bợm trong này..rồi đến khi xem lại chính sách bảo hành 1 đơi 1 trong 1 tháng thì bọn Nam á lại bảo khi nào hãng ko sửa được chúng tôi mới đổi..thực tế thì hãng nó đổi cho chứ đâu..HP có ở VN thì đổi được hãng khác thì sao...với cả bọn này có chính sách rất củ chuối đòi thuế giá trị gia tăng..trong khi đó em xem lại chỗ khác thì ko cẩn nếu mua đơn chiếc..lại nữa bọn này hữa cho mượn máy để tránh làm gián đoạn công việc nhưng thực tế thì bịp bợm có thật đâu..bọn này có hai địa chỉ ở 102 Thái Hà vơi cả 12 bis Lí Nam Đế anh em mua hàng phải thật cẩn thận.. trước khi lấy hàng phải yêu cẩu mở ra để check Ram..mà đưng nhận cài phần mềm của bọn này thực tế là nó rất nhanh hỏng phải cài lại chỉ sau 1 tuần sử dụng
    E xin chia buồn với Bác. E thì bị như thế nay`: E thì mới lấy một con HP hồi tháng trước và được sở hữu được 1 thẻ học bổng toàn phần của Anh Ngũ London. E sướng lắm và hăm hở đi học ngay, nhưng đến đăng kí học thì e được dội ngay một gáo nước vào mặt : e phải đóng thêm hơn 2 triệu nữa. Hic thế thì e chỉ có cách lượn cho sớm chợ. Về nhà ấm ức nghĩ: tại sao bọn dỡ hơi ấy lại để la Học Bổng Toàn Phần cơ chư! Càng nghĩ càng thấy ức. Đã mở miệng là Toàn Phần thì phải toàn phần chứ! Không thi bỏ ()e cai toàn phần đi cho được việc. Chắc lại một hình thức câu khách rẻ tiền. Các bác nào mua máy hãy để ý điều này nhé....Đừng để bị lừa những cái vớ vẩn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi welcome12 View Post
    em thực sự bị bài học đau quá ở cái chỗ Nam á 102 Thái Hà..số là như này hôm trước em có đi xem con HP6520s ưng quá bèn mua luôn nhưng ko kiểm tra kĩ hàng..đến khi nó hỏng pin<sau 1 tháng sử dụng> mang đi đến HPVN kiểm tra thì Ram bên trong đã bị luộc thành Ram Samsung thêm nữa bên ngoài ghi là RAM 1gb nhưng khi mở ra thì thành 2 Ram 512 đúng là có sự bịp bợm trong này..rồi đến khi xem lại chính sách bảo hành 1 đơi 1 trong 1 tháng thì bọn Nam á lại bảo khi nào hãng ko sửa được chúng tôi mới đổi..thực tế thì hãng nó đổi cho chứ đâu..HP có ở VN thì đổi được hãng khác thì sao...với cả bọn này có chính sách rất củ chuối đòi thuế giá trị gia tăng..trong khi đó em xem lại chỗ khác thì ko cẩn nếu mua đơn chiếc..lại nữa bọn này hữa cho mượn máy để tránh làm gián đoạn công việc nhưng thực tế thì bịp bợm có thật đâu..bọn này có hai địa chỉ ở 102 Thái Hà vơi cả 12 bis Lí Nam Đế anh em mua hàng phải thật cẩn thận.. trước khi lấy hàng phải yêu cẩu mở ra để check Ram..mà đưng nhận cài phần mềm của bọn này thực tế là nó rất nhanh hỏng phải cài lại chỉ sau 1 tuần sử dụng
    Trời cái bọn lừa đảo... Ram của bác mà nó còn luộc thì em không hiểu lả cái máy đó của bác thế nào nữa.!
    Em la em cạch đến già ...
    ---Tẩy chay Nama----

Like
    0
    vui that...danh nhau am am

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

vui thật đánh nhau ầm ầm
    Được sửa bởi andymode lúc 22:36 ngày 12-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới