Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Làm trang báo

Like
    0

Làm trang báo

Mình muốn hỏi về phần mềm có thể thiết kế hình ảnh và chữ như một trang báo và sao lưu ra file có thể in hình màu được . Mình cũng chưa hỏi kĩ chỗ in , vì người ta chỉ in theo file ảnh (jpg...) . Mình định dùng Word nhưng không biết có in ra hình trên giấy láng được không . Hi vọng có bạn rành sẽ chỉ mình cách khả thi nhất để thiết kế trang báo với hình ảnh và chữ đẹp . Thanx nhiều !
    Quote Quote

Like
    0
    www.fodey.com ==> cho phép bạn tạo 1 trang báo giả. Bạn thử tìm hiểu xem !

Like
    0
    Chỉ in theo file ảnh (jpg) chắc là bạn rửa ảnh KTS rồi ==> bạn muốn thiết kế hình ảnh và chữ như trang báo thì phần chữ của bạn sẽ ko sắc nét đâu vì file jpg là định dạng ảnh ko lưu giữ được dạng vector của chữ vì vậy phần chữ bạn phải làm cỡ chữ to to một chút.

Trường hợp rửa ảnh KTS hoặc in với máy in phun, nếu ko quen dùng các phần mềm dàn trang bạn có thể dùng Word để thiết kế cũng OK. Dùng Word để thiết kế hoàn chỉnh xong xuất file PDF (phải cài trước Acrobat bản Pro, trong Word dùng lệnh in với máy in ảo Acrobat với chế độ Hight Quality Print) khi đó bạn sẽ được 1 file PDF với độ phân giải cao. Tiếp theo bạn mở file PDF này và save thành file jpg và đi rửa ảnh.

Trường hợp bạn muốn in offset 4 màu nhất thiết bạn phải học cách sử dụng 1 phần mềm dàn trang nào đó PageMaker, Quark hay Indesign vì thiết kế trong Word sẽ là hệ màu RGB, màu sẽ ko chính xác khi in.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết