Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Cách tìm sound card và driver

Máy em mới cài lại, nhưng lại mất đĩa cài. Hiện giờ cần phải tìm thông số sound card mà chưa biết cách làm. Ai chỉ giúp em cái

Mà trang nào download driver tốt nhỉ? Em bít mỗi drivershq thôi...
    Quote Quote

Like
    0
    Trang download driver tốt nhất là trang của hãng sản xuất . Bạn mở thùng máy ra , xem trên mainboard ghi những thông số gì , chú ý một dòng chữ hoa , to nhất . Đó chính là mã số của dòng main . Mainboard bạn hiệu gì thì vào trang đó , ví dụ asus thì asus.com , intel thì intel.com , bấm vào download driver , nhập vào mã số . những linh kiện khác tương tự

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mobile7 View Post
    Máy em mới cài lại, nhưng lại mất đĩa cài. Hiện giờ cần phải tìm thông số sound card mà chưa biết cách làm. Ai chỉ giúp em cái

Để tìm driver cho sound car thì phải đọc trên main(nếu onboard) hoặc đọc trên card (card rời) để tìm tên và số seri của con sound card đó rùi lên google mà search. mà nên vào trang của nhà sản xuất như mem Tanphuong85 nói đó thì dễ dàng tìm hơn nhiều đó.Chúc thành công!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mobile7 View Post

mở cái case hay cái bill ra xem? xong rồi tìm trong trường hợp ko được mở thùng (bảo hành) và mất bill thì đi mua cái đĩa LHT về xong vào boot tìm hw info để xem thông tin

Like
    0
    tôi có 1 trang web rất hay nhung bạn phải dăng ký, đảm bảo chỉ chong chốc lát bạn sẽ có bộ driver hoàn chỉnh www.driveragent.com nó xẽ tự tìm cho bạn

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi tanphuong85 View Post
    Trang download driver tốt nhất là trang của hãng sản xuất . Bạn mở thùng máy ra , xem trên mainboard ghi những thông số gì , chú ý một dòng chữ hoa , to nhất . Đó chính là mã số của dòng main . Mainboard bạn hiệu gì thì vào trang đó , ví dụ asus thì asus.com , intel thì intel.com , bấm vào download driver , nhập vào mã số . những linh kiện khác tương tự
    cảm ơn câu trả lời của bạn,nhờ câu trả lời này mà mình đã giúp được máy nhà cậu mình/hiiii

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết