Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 30
    Like
    0
    Ban co the bi virus, minh cung bi vai lan khi nhan vien cont ty minh nho minh sua USB cho ho. Ban co the vao cmd de kiem tra bang cach dugn lenh: dir /a xem ben trong co nhung con gi ? Co 1 so con ban se khong xoa duoc tham chi khong cho format USB. Con nay ten bi ma hoa dung dos ko lam sao go ten no de xoa. neu bi truong hop tren toi khuyen ban nen su dung 1 may tinh ho tro USB khi chay dos dung phan mem format no va quet virus tai USB (sactor O)1 so con nam trong sactor cua o cung format cung ko het. Phai dung cach do thoi, ban thu xem nhe !

Like
    2
    Dùng Hiren's Boot vào Dos format
    Nếu sau đó vẫn bị lỗi thì nên đem đi sửa hoặc bảo hành

Like
    0
    Bác thử đổi sang ngõ cắm usb khác đi đã. Format mà không ăn thua thì bó tay thật

Like
    0
    Quote Được gửi bởi boommer View Post
    Em Download trực tiếp từ mạng vào USB,rồi từ USB vào máy tính được nhưng copy từ máy tính sang USB lại không được
    Lạ nhỉ, thông thường tải về từ internet vào usb chính là move file đã tải về hoàn chỉnh (sau khi nằm tạm trong thư mục nào đó trong máy tính) vào usb, vậy mà bạn nói "copy từ máy tính sang USB lại không được" ?? Có nghĩa là khả năng usb "chống ghi dữ liệu" (cho dù có tính năng này) là không có.

Bạn thử sử dụng Total Commander coi việc copy/move dữ liệu có bị lỗi vậy nữa không? Hoặc mang usb sang máy khác sạch hoàn toàn (không virus), chỉ cắm usb vào, tuyệt đối không mở usb, bạn thử copy một file nào đó từ máy tính sang usb bằng tính năng Send To của Windows coi.

Nếu vẫn bị lỗi như vậy thì khả năng usb của bạn đã bị lỗi phần cứng rồi.

Like
    0
    cứu em với!!!
    USB của em bị sao ấy!
    không format được!
    copy dữ liệu từ máy nào cũng hiện lên
    "Device is not ready"!
    vậy là bị gì?
    (nó hiệu JVJ)

Like
    0
    thay cai khac la xong
    neu hok dc la tai cpu

Like
    0
    Bạn vào registry để chỉnh lại nhé:[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies] đổi giá trị của
    WriteProtect thành 0

Like
    0
    co nh nguyen nhan lam bac oi. cung co the do virut no lam cho usb mat het dung luong lam ko copy dc

Like
    0
    xem lai USB nha neu van ko duoc thi thi du lieu ve may rui koppj o kua so "Folders" sang USB nha

Like
    0
    Tại sao khi em copy một dữ liệu từ máy vào USB thì nó hiện lên bảng ghi:"Cannot copy this file: Cannot find the specified file.Make sure you specify the correct path and file name", nghĩa là sao ạ? Liệu USB của em có bị làm sao không, cách giải quyết thế nào ạ?

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết