Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Turn off máy nhưng máy không tắt

Chào các bạn,máy mình lúc trước turn off máy thì máy tự động tắt hết luôn,nhưng hôm qua mình thay pin Cmos thì lại bị tình trạng là turn off máy xong thì máy báo:"It's now safe to turn off your computer" rồi sau đó phải nhấn nút Power trên case thì máy mới tắt hẳn hết được.Mong các bạn hướng dẫn cách khắc phục.Cám ơn nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    mình cũng xin hỏi thêm. máy mình từ hôm kia cài lại Win XP xong thì máy có hiện tượng. khi tắt máy thì máy tự khởi động lại. mặc dù trước kia tắt máy là tắt hẳn

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi voduythanhvl View Post
    Chào các bạn,máy mình lúc trước turn off máy thì máy tự động tắt hết luôn,nhưng hôm qua mình thay pin Cmos thì lại bị tình trạng là turn off máy xong thì máy báo:"It's now safe to turn off your computer" rồi sau đó phải nhấn nút Power trên case thì máy mới tắt hẳn hết được.Mong các bạn hướng dẫn cách khắc phục.Cám ơn nhiều.
    Chào bạn!
    Bạn có thể thực hiện theo các bước sau đê khắc phục sự cố nhé:
    Đầu tiên, bạn hãy click chuột vào Start ---> click Control panel (Click chọn Switch to Classic View nếu là lần đầu vào Control panel) và click đúp vào Power Options --> click vào Tab APM và chọn Enable Advanced Power management Support, cuối cùng click OK để kết thúc quá trình.
    Lưu ý: hãy khởi động lại máy tính 1 lần bạn nhé
    Chúc bạn thành công!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi troheo View Post
    mình cũng xin hỏi thêm. máy mình từ hôm kia cài lại Win XP xong thì máy có hiện tượng. khi tắt máy thì máy tự khởi động lại. mặc dù trước kia tắt máy là tắt hẳn
    Trường hợp này xảy ra với 2 nguyên nhân:
    - Lỗi do CMOS
    - Lỗi phần mềm
    Khắc phục
    - Bạn hãy clea và tháo Pin CMOS ra khoảng 5 đến 10 phút sau đó lắp vào và thiết lập lại BIOS và thử lại xem nhé
    - Kiểm tra lại xem trong quá trình cài đặt windows có gặp sự cố gì trong phần copy file hệ thống không? nếu lỗi thiếu file cũng là 1 vấn đề- vậy bạn phải cài lại windwos thôi !
    Trong trường hợp không khắc phục được bạn có thể mang qua 29 Ngọc Khánh (Siêu thị máy tính Đăng khoa, kỹ thuật viên tại đó sẽ khắc phục giùm bạn)
    Chúc bạn thành công!

Like
    2
    mình xin hỏi thêm máy mình xài bình thường tự dung bị "It's now safe to turn off your computer"
    1> Minh thu Khôi phục lại trong System Restore vẫn không được -->Chứng tỏ lỗi không phải do phần mềm hoặc Win PóTay
    2> Thử "Start ---> click Control panel (Click chọn Switch to Classic View nếu là lần đầu vào Control panel) và click đúp vào Power Options --> click vào Tab APM và chọn Enable Advanced Power management Support, cuối cùng click OK " vẫn không được
    3> Cách này cũng không "Bạn hãy clea và tháo Pin CMOS ra khoảng 5 đến 10 phút sau đó lắp vào và thiết lập lại BIOS "
    4> Sau đó mình dem máy tới mấy anh kỹ thuật ở HoànLong (HCM) máy ảnh setup lại win chạy bình thường ( pótay thiệt luôn đóa
    5> Cuối cùng anh em cho hỏi nó bị vậy là do lỗi gì cách khắc phục không lẽ mỗi lần bị lại setup win,Thank anh em nhìu

Like
    0
    Cho mình hỏi thêm vấn đề này với, máy mình cứ tâm 10 phút nó lại xuất hiện ra cái cửa sổ quái quỉ, trên đó thông báo là khoảng 15 phút sau sẽ restart lại máy. Dưới cái cửa sổ đó có 2 mục lựa chọn :
    1. Restart now
    2. Restart later
    Các bạn có biết khắc phục lỗi này như nào ko ?
    Nhiều khi đánh điện tử ko để ý là nó restart lại luôn !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cho mình hỏi thêm vấn đề này với, máy mình cứ tâm 10 phút nó lại xuất hiện ra cái cửa sổ quái quỉ, trên đó thông báo là khoảng 15 phút sau sẽ restart lại máy. Dưới cái cửa sổ đó có 2 mục lựa chọn :
    1. Restart now
    2. Restart later
    Được sửa bởi LUONG DINH lúc 00:13 ngày 01-04-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    bạn có thể chụp cái thông báo đó ko. rồi gửi cho mình. YM: fangocuong

Like
    20
    Quote Được gửi bởi LUONG DINH View Post
    1. Restart now
    2. Restart later

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

1. Restart now
    2. Restart later
    Thường là do Windows auto-update. Khi bạn chọn tự dộng update thì system sẻ im lặng update các file cần thiết và khi xong nếu cần phải reboot thì máy sẽ popup (như bạn gặp) THÔNG BÁO BẠN CẦN RESTART LẠI MÁY nếu bạn bạn chọn LATER thì một hồi sau nó sẻ popup hỏi bạn nửa.
    Nếu bạn mới update Xp SP3 thì Hệ thống mới này có khã năng biết máy đang mệt hoặc user không khõe cần phải restart lại cho sýtem được refresh hơn. Cái này là April-Fool.

Like
    0
    Công cuộc cài lại windows diễn ra bình thường từ đầu đến cuối không báo lỗi gì vậy mà hic hic khi tớ tắt máy bằng Turn off computer tiện ích của windows thì windows tắt bình thường nhưng máy tính vẫn không tắt có nghĩa là máy vẫn chạy vè vè nhưng màn hình đen thui vậy phải làm thế nào các Pò ơi hiện tượng này sảy ra cách đây lâu roài giờ tớ mới nói tớ khắc phục bằng các mua dây cắm LIOA và dùng đại công tắc trên đó để tăt may

Like
    0
    bạn chỉ cài lại win rồi vào power thiết lập lại là dc

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết