Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19
    Like
    0
    Tôi là khách hàng đã khá lâu năm của gate2vn (3 năm). Nhận định về dịch vụ là rất tốt. Nhưng giá mà gate2 cố gắng đẩy mạnh hơn về mảng host VN thì quá tuyệt. Dù sao, gate2vn cũng có sự cân nhắc và tính toán. Mong lắm tin từ gate2vn.

Like
    0
    Tôi đã ra đi khỏi gate2vn, đi lòng vòng rồi cũng không thấy nơi nào dịch vụ được như ở gate2vn, nếu có máy chủ ở VN tôi sẽ lại sử dụng lại.
    Mong tin từ anh Hùng, một hoster mà tôi tin cậy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi fantasy09 View Post
    Tôi đã ra đi khỏi gate2vn, đi lòng vòng rồi cũng không thấy nơi nào dịch vụ được như ở gate2vn, nếu có máy chủ ở VN tôi sẽ lại sử dụng lại.
    Mong tin từ anh Hùng, một hoster mà tôi tin cậy
    Chào bạn,

Bạn có thể pm cho tôi, hoặc email đến sales@3inetwork.com account trước của bạn? Chúng tôi sẽ có thông báo khi thiết lập máy chủ tại Việt Nam.

Hiện tại, rất nhiều khách hàng sử dụng datacenter-2 của chúng tôi tại Seattle đều thấy rất tốt. Kết quả ping cũng rất ổn, so với các nơi khác, vẫn được đánh giá là khá nhanh khi kiểm tra từ Việt Nam, đặc biệt sử dụng qua ít kết nối, giảm thiểu khả năng mất mát dữ liệu trên đường truyền.

--- bluehost.com ping statistics ---
    100 packets transmitted, 98 packets received, 2% packet loss
    round-trip min/avg/max/stddev = 224.549/301.761/506.241/90.022 ms

--- dreamhost.com ping statistics ---
    100 packets transmitted, 97 packets received, 2% packet loss
    round-trip min/avg/max/stddev = 205.203/222.852/249.287/10.929 ms

--- 3inetwork.com ping statistics ---
    100 packets transmitted, 100 packets received, 0% packet loss
    round-trip min/avg/max/stddev = 174.685/180.980/217.422/7.473 ms

Like
    0
    Mình đã từng dùng cua 3i. Phải công nhận họ hỗ trợ khách hàng khá tốt, Chỉ tiếc rằng họ không có sever việt nam, Sever US load nhanh cỡ nào cũng vẫn chậm hơn một chút.

Mình nghĩ với tiềm lực của 3i thì vài con sever việt nam có gì là khó...có lẽ chắc anh Hùng sợ mất uy tín. Nếu cung cấp host việt mà sever trục chặc liên tục thì mất hết uy tín. Không chắc thì không làm...anh hùng cẩn thận quá đâm ra chậm chân mất rồi....Em suy đoán vậy thôi...^^
    Ký làm sao nhỉ ...

Like
    0
    Dịch vụ của 3inetwork, thật lòng mà nói, không thể chê vào đâu được. Tóm lại, xét cho cùng, một người đi thuê host cũng chỉ mong muốn sao cho thật ổn định và nhanh. Anh em dân kỹ thuật chắc quá hiểu, ko cần phải giải thích nhiều. Dĩ nhiên, ko hệ thống nào 100% tốt nên mới sinh ra customer service, support. Mà mảng này thì 3inetwork có thể nói là cực kỳ nhanh chóng và hiệu quả, đúng chỗ, đúng việc.

5 năm nay xài host của 3inetwork. Chỉ có 1 chữ "TUYỆT". Vấn đề nhanh chậm là do các bác ISP nhà mình thôi. Cũng có thể các bác làm vậy để cho các bác có thể bán được service trong nước. Chứ để tốc độ tốt, tớ tin chả ai chui đầu vào mấy cái server VN đâu. Các bác khai thác được mảng server này cũng khối tiền, còn khách hàng đa phần thì : "Nhanh thật!". "Local network" mà ko nhanh thì cái gì nhanh nữa HEHHE

Hôm trước server cty đặt ở FPT, die HDD --> phải vào mang em nó về chữa trị. Hôm đó mới được mục sở thị và cảm nhận không khí của datacenter Vietnam. Có khi còn nóng hơn cái quán cafe máy lạnh. Vậy hỏi sao server ko die. Em là em chuồn lẹ, xài server US của 3inetwork quá ổn, ở DC1 thì chậm, còn DC2 thì nhanh chả kém gì server VN.

Like
    0
    Có thiệt FPT nóng thế ko bạn, SG hay HN thế, Data Center gì kỳ thế, chắc là ko có tiêu chuẩn rồi.

Like
    0
    FPT có nóng không, thì hỏi mấy bác nào làm hosting server Vietnam, đặt tại FPT là biết rõ nhất mà. Tôi tin rằng, nếu FPT ko có gì thay đổi so với hiện tại, sắp tới, mấy bác bán host server VN sẽ lần lượt say goodbye chuyển sang VDC hoặc Viettel thôi, hoặc có thể Quang Trung SP.

Theo những thông tin mà tớ có được thì Viettel hiện tại đang là "Điểm đến hứa hẹn cho......mấy bác đang đặt tại FPT" Anyway thì các bác đó chuyển đi đâu cũng không ảnh hưởng tới mình, mình cứ server US mà xài. Quá ổn so với nhu cầu của mình!

Like
    0

Tệ thật ! quest associated

world of warcraft gold Don't miss those.Here are some tips that we hope will give you a better experience in Alterac Valley. Buy world of warcraft gold, This is a very involved Battleground and it can take time to learn how everything worksDon't miss those.Here are some tips that we hope will give you a better experience in Alterac Valley. Buy world of warcraft gold, This is a very involved Battleground and it can take time to learn how everything works ffxi gil

Like
    0
    Biết gate2vn thế này thì mua từ lâu rồi./.
    Mà chưa bao giờ được xem hình ảnh datacenter tại Seattle những hình ảnh về tổ máy chủ hoành tráng đến thế.
    Có lẽ người đẹp vì lụa. Mà cái tính của em là thích màu mè và nói thật, thật chất thật hột, có sao nói vậy và nói dễ nghe thì củ cải nhà em nó cũng nằm yên mà nghe. Bác Hùng có lối giao tiếp thật kinh nghiệm và khéo léo. Mà bác Hùng bao nhiêu tuổi ấy nhể. Hôm nào trở lại thăm trụ sở 3inetwork ở phố Kim Mã một chuyến, nghe nói có cà phê hay nước trà đá miễn phí đấy. Kể cả không miễn phí thì iem cũng cứ phải uống một tách hoặc vài chén với các anh chị bên 3inetworks.
    Vì hiệu quả mà host 3i đem lại cho websie bé nhỏ hạt tiêu của em được cache vào Google vùn vụt (có thể là do host nước ngoài tốc độ cao). Bà con quê nhà em đi xuất khẩu lao động cứ khen phải biết vì tốc độ truy cập bên đó cũng bằng hoặc hơn khi còn ở nhà mà truy cập website của quê hương.
    Host của các bác 3i tuy có giá thuộc hàng tương đối, không đắt quá, mà cũng không rẻ quá. Ít tính năng (DirectAdmin thật nghèo nàn chức năng so với CPanel) nhưng mà chạy rất hay.
    Được sửa bởi firopp lúc 23:30 ngày 16-03-2009 Reason: Đã mua shared hosting của 3inetwork domain: http://TanSon.Biz

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết