Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi chuchinh View Post
    Mình dùng máy tính cấu hình tạm ổn, sau khi cài xong win, office, chương trình diệt virus thì máy vẫn khởi động rất nhanh.
    Sau khi mình cài thêm vài chương trình nữa: Acrobat, Visual Studio, Lạc Việt thì máy khởi động chậm hẳn. Sau khi khởi động xong thì máy vẫn chạy bình thường.
    Mình đã vào msconfig -> Start Up -> Gỡ tất cả các chương trình khác, trừ mỗi diệt virus, nhưng máy vẫn khởi động chậm.
    Vậy mình có thể làm gì nữa để máy khởi động nhanh hơn, mong các bạn chỉ giáo?
    Lên google tìm phần mềm scan registry, clean HDD, xóa các file rác và file tạm thời như Advance System Care chẳng hạn...Đảm bảo máy bạn sẽ khởi động nhanh hơn!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi bemauthin View Post
    Tôi đã có bản ghost Win 7, may tôi ram la 512, tôi đã thử dùng bản ghost,đã ghost thành công và restast lại máy nó không vào được hệ điều hành? có ai biết lỗi này không, giúp tôi với.
    Dùng WIN 7 thì RAM bét nhất cũng phải 1GB. Bạn dùng RAM 521MB thì nó không nạp nổi!
    Được sửa bởi trunghieu688 lúc 08:41 ngày 07-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    mua thêm thanh Ram 2G là pro ngay mờ! hi

Like
    2
    cài win trong chế độ cài sạch, biết sử dụng phần mềm nào thì cài cái đó, đừng cài lung tung, máy "chở" nặng chạy chậm.

Like
    0

Tệ thật ! Comment!

Quote Được gửi bởi bemauthin View Post
    Tôi đã có bản ghost Win 7, may tôi ram la 512, tôi đã thử dùng bản ghost,đã ghost thành công và restast lại máy nó không vào được hệ điều hành? có ai biết lỗi này không, giúp tôi với.
    Theo mình thì có thể do các nguyên nhân sau (mình không xét đến trường hợp Ram chỉ có dl 512MB ).
    -TH1: Bản ghost của đó không tương thích với main của bạn (nghĩa là HDH được cài trên một máy khác mà máy đó có main không cùng hãng hay khác VS với main của máy bạn), sau đó nó được ghost lại và không biết từ nguồn nào mà bạn có nó (bạn dowloads về và giải nén).
    -TH2: Nếu bản ghost đó do bạn cài và ghost lại trên máy của bạn, nhưng sau khi ghost lại thì không chạy được Win. Có thể là do bản Ghost đó được bạn thực hiện với dung lượng của ổ C khác với dung lượng bây giờ khi bạn Ghost lại máy.
    -TH3: Nếu không phải do hai TH trên thì có thể là do phân vùng ổ đĩa C mà bạn cài Win chưa được Active!
    -Ngoài ra còn có thế do nhiều trường hợp khác, như cấu hình máy quá thấp, phần cứng máy của bạn không tương thích với WIN 7...
    -Chúc bạn thành công !

Like
    0

Ngạc nhiên Ai nói zậy???????????

máy tui cùi bắp cấu hình là pentium 4 ( cpu 3.0Mhz) ram 512 ổ cứng 80G vẫn chạy được win 7 phà phà
    Tui còn cài được cả sql server 2005 và visual studio 2005 +kaspersky2012

Like
    2
    bạn nẹn nâng câp RAM

Like
    5
    Quote Được gửi bởi tuoidoithomongky View Post
    máy tui cùi bắp cấu hình là pentium 4 ( cpu 3.0Mhz) ram 512 ổ cứng 80G vẫn chạy được win 7 phà phà
    Ko rõ Win 7 của bro là bản nào nhưng cấu hình để chạy mượt mà Win 7 x86 phải là RAM 1GB nhé!

Like
    168
    Quote Được gửi bởi tuoidoithomongky View Post
    Tôi khoá topic này lại. Nhưng trước khi khoá tôi phải nói thêm là tôi không ngờ có người có thuốc nổ tầm bậy tầm bạ kiểu này.

9. Thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết