Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Buồn quá đi ! không thể cài kubuntu7.10

Không hiểu sao em không thể nào cài dược kubuntu7.10. Em đã ghi ra đĩa nhưng cứ vào đến màn hình khởi động thì nó chỉ hiện ra cửa sổ dòng lệnh không à. Gõ thử startx thì nó báo lỗi. Không biến có bác nào giúp được em vụ này không
    Quote Quote

Like
    0
    Chắc bác dùng alternate CD chứ ko phải liveCD

Like
    0
    i_love_IT nói đúng đấy.Bạn tải đúng cái loại alternate CD nên chỉ có dòng lệnh thôi.Nhưng được cái đĩa này chứa rất nhiều gói phần mềm nên dễ dàng cài đặt thêm phần mềm hơn loại LiveCD.Bạn cứ cài đặt bình thường thôi nhưng chú ý cái dòng cuối cùng ở mỗi màn hình đó là dòng kết thúc công việc tại màn hình đó để chuyển qua màn hình mới.Khi cài bạn đừng chọn tự động nhận biết bàn phím mà nên cấu hình bằng tay.
    Cài bằng đĩa này lâu hơn LiveCD khoảng 20' tuỳ vào hệ thống của bạn.
    Good luck!!!

Like
    0
    Thưa 2 bác là em có cả alternate CD cả liveCD. Em đã thử cài = alternateCD cai xong ngon nghẻ ->reboot man hình cũng chỉ có cửa sổ dòng lệnh. Mà em bỏ live CD vào cũng có kết quả tương tự. Thử gõ lệnh startx nhưng nó chỉ hiện lên con trỏ 1 lúc rồi lại trở về cửa sổ dòng lệnh mầu đen, không thể nào vào được màn hình desktop. Nhưng em thử chạy trên máy ảo thì cả 2 bản đều chạy ngon lành. Thế là sao nhỉ :-/

Uzumaki_Naruto Guest
    mình có đĩa DVD Utimate Edition 7.12 không biết có khác gì với Ubuntu 7.12 không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi van1122 View Post
    Thưa 2 bác là em có cả alternate CD cả liveCD. Em đã thử cài = alternateCD cai xong ngon nghẻ ->reboot man hình cũng chỉ có cửa sổ dòng lệnh. Mà em bỏ live CD vào cũng có kết quả tương tự. Thử gõ lệnh startx nhưng nó chỉ hiện lên con trỏ 1 lúc rồi lại trở về cửa sổ dòng lệnh mầu đen, không thể nào vào được màn hình desktop. Nhưng em thử chạy trên máy ảo thì cả 2 bản đều chạy ngon lành. Thế là sao nhỉ :-/
    Thế tức là có lỗi ở file cấu hình của X server, thường gặp nhất nếu bạn dùng card màn hình AMD.

Khởi động Live CD dùng 'Safe Graphics Mode', nếu không được thì sau khi nó nhảy vào giao diện dòng lệnh (chắc chắn có nhiều thông báo liên quan đến X ở trên) thì chạy sudo dpkg-reconfigure xserver-xorg, chọn driver và độ phân giải cần thiết, mọi thứ khác để mặc định. sudo /etc/init.d/kdm restart là được.

Like
    0
    Bạn cài trên desktop hay xách tay.

Like
    0
    Em cài trên desktop. Em đã thử cách của bác fnf mà vẫn không thể nào cài được
    Được sửa bởi van1122 lúc 17:40 ngày 03-03-2008

Like
    0
    tớ cũng đang gặp vấn đề này
    từ lúc thay cái màn hình khác
    chắc tại màn hình đểu quá.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi van1122 View Post
    Em cài trên desktop. Em đã thử cách của bác fnf mà vẫn không thể nào cài được
    Bạn post file /etc/X11/xorg.conf/var/log/Xorg.* vào đây. Mình không nghĩ bạn đã làm đúng (ít nhất ở phần chọn driver và độ phân giải màn hình).

Chọn Next hoặc OK từ đầu đến cuối sẽ không giải quyết được gì cả.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết